वजन कमी: भाग नियंत्रण मध्ये समस्या येत आहे? टाइम्स ऑफ इंडिया – या सहा युक्त्यांचा प्रयत्न करा – Boisar Marathi News

वजन कमी: भाग नियंत्रण मध्ये समस्या येत आहे? टाइम्स ऑफ इंडिया – या सहा युक्त्यांचा प्रयत्न करा

टीएनएन | अखेरचे अद्यतनित – एप्रिल 9, 201 9, 07:00 IST

01/7 भाग नियंत्रण समस्या आहे का?

वजन कमी करण्यासाठी, आपण खाण्यापेक्षा आणि कॅलरीची कमतरता तयार करण्यापेक्षा आपल्याला अधिक कॅलरीज बर्न करण्याची आवश्यकता आहे, आपल्याला भागाचे नियंत्रण करण्याची आवश्यकता आहे. बर्याच लोकांना भाग नियंत्रण ठेवण्यास कठीण वाटते परंतु वजन कमी करण्यासाठी ते अत्यंत महत्वाचे आहे. हे आपल्याला योग्य प्रमाणात पोषण मिळविण्यात देखील मदत करते आणि आपण निरोगी अन्न निवडी सुनिश्चित करता. आपण खात असलेल्या खाद्याचे आकार नियंत्रित करणे आपल्याला कठीण वाटत असल्यास, हे सहा हॅक वापरुन पहा:

readmore

02/7 लहान प्लेट वाट्या मध्ये खा

लहान प्लेट्समध्ये आपले अन्न ठेवून, आपण 20 टक्के दररोज आपल्या दैनिक कॅलरीचा वापर कमी करू शकता. हे आपल्याला दरमहा सुमारे 1 किलो वजन कमी करण्यास मदत करू शकते. मोठ्या प्लेटमध्ये जेवण करून आपण ते शक्य तितके भरून टाकण्यास प्रवृत्त होतात ज्यामुळे जास्त प्रमाणात पोषण होते. लहान चम्मच वापरल्याने कमी खाण्यास मदत होते.

readmore

03/7 पेय पाणी खाणे आधी

जेवण करण्यापूर्वी पाणी पिण्याचे लक्षात ठेवा; अशाप्रकारे आपण कमी अन्न खाल. विज्ञानानुसार, जेव्हा आपण निर्जलित असता तेव्हा आपल्याला अधिक अन्न खाण्याची शक्यता असते. आपल्या जेवणाच्या आधी अर्धा तास एक मोठा ग्लास पाणी असण्यामुळे आपल्याला भाग नियंत्रित करण्यात मदत होईल.

readmore

04/7 प्रथम भाज्या सह आपल्या प्लेट भरा

जर तुम्ही जास्त प्रमाणात खाल्ले तर भाज्या खाणे चांगले आहे. म्हणून प्रथम आपल्या प्लेटला भाज्यांसह भरून टाका, कारण त्यांच्याकडे किमान कॅलरीज असतात आणि ते फायबरमध्ये समृद्ध असतात. हे आपल्याला आपले आरोग्य टिकवून ठेवण्यास मदत करेल.

readmore

05/7 हळूहळू खा

वजन कमी करण्याचे युक्ती म्हणजे आपले अन्न हळूहळू खाणे होय. जर आपण वेगवान खात असाल, तर आपल्याला आपल्या भुकेल्या आणि पूर्णत्वाचे संकेत गमावण्याची अधिक शक्यता आहे. प्रत्येक चाव्याचा आनंद घ्या आणि जेवण घ्या. आपण झोपेत असताना जेवण घेता तेव्हा तुम्ही जास्त खाल आणि कमी समाधान अनुभवता. जास्त प्रमाणात खाण्यापासून आपल्याला प्रतिबंध होईल.

readmore

त्याच वाट्या व प्लेट 06/7 वापरा

जेवण घेण्याकरिता लहान कटोरे आणि प्लेट निवडा आणि दररोज त्याच भांडी वापरा. जर आपण नेहमीपेक्षा मोठ्या प्लेट्स आणि बोट्समध्ये खात असाल तर आपले मेंदू गोंधळून जाईल. खाण्याआधी तुम्हाला असंतुष्ट वाटण्याची अधिक शक्यता आहे.

readmore

07/7 प्लास्टिक कंटेनर खाऊ नका

प्लॅस्टिक आणि टेकवे डब्यात खाणे टाळा. घेतलेल्या कंटेनरमधील अन्न कदाचित जास्त दिसत नाही, परंतु जेव्हा आपण आपल्या लहान कंटेनरमध्ये अन्न रिक्त करता तेव्हा आपल्याला वास्तविक प्रमाणात जाणवेल. तसेच, आपण पॅकेटमधून थेट खाण्यापेक्षा आपण आपल्या वाड्यात खाल्ल्यास कमी खावे.

readmore