मला वाटते की कसोटी खेळताना भारत श्रेष्ठ होईल: लॅनिंग – क्रिकबझ – Boisar Marathi News

मला वाटते की कसोटी खेळताना भारत श्रेष्ठ होईल: लॅनिंग – क्रिकबझ

<मेटा सामग्री = "https://www.cricbuzz.com/cricket-news/107501/i-think-india-would-be- "itemprop =" mainEntityOfPage ">

महिलांचे क्रिकेट

<सेक्शन> <सेक्शन> <सेक्शन आयटमप्रॉप = "प्रतिमा" आयटमकोप = "" आयटमटाइप = "http://schema.org/ImageObject"> <मेटा सामग्री = "5 9 5" आयटमप्रॉप = "रुंदी"> <मेटा सामग्री = "3 9 6" आयटमप्रॉप = "उंची" > <मेटा सामग्री = "http://www.cricbuzz.com/a/img/v1/595x396/i1/c167735/the-amount-of-cricket-were-p.jpg" itemprop = "url ">

“आम्ही क्रिकेट आणि घरगुती दोन्ही खेळत असलेल्या क्रिकेटची रक्कम निश्चितच वाढ झाली आहे. जूनमध्ये ऍशेस घेऊन आम्ही जूनमध्ये बाहेर पडलो की, पुढील वर्षी एप्रिलपर्यंत आम्ही खरोखर थांबत नाही. ” © गेट्टी

<सेक्शन आयटमप्रॉप = "आर्टिकल बॉडी"> <पी> ऑस्ट्रेलिया कर्णधार मेग लॅनिंगने अधिक महिलांच्या कसोटी सामन्यांची मागणी केली. ऑस्ट्रेलिया आणि इंग्लंडदरम्यान सर्व अलीकडील कसोटी खेळल्या गेल्या आहेत, तर लॅनिंगला इतर देशांना बहु-दिवसांच्या स्वरूपात रूची दाखविण्याची आशा आहे.

<सेक्शन आयटमप्रॉप = "आर्टिकल बॉडी"> <पी> महिला ऍशेस दोन वर्षांत एकदाच घेते आणि बहु-प्रारूप मालिकेमध्ये फक्त एक कसोटी सामना असतो. शेवटचा नॉन-अॅशेस कसोटी नोव्हेंबर 2014 मध्ये भारत आणि दक्षिण आफ्रिकेदरम्यान खेळला गेला. लॅनिंगला असे वाटते की भारत दीर्घकालीन स्वरूपात वाढ करण्यासाठी प्रेरणा देण्यास महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावू शकतो. मंगळवार (9 एप्रिल) रोजी सेन रेडिओशी बोलताना,

<सेक्शन आयटमप्रॉप = "आर्टिकल बॉडी"> <पी> लॅनिंग म्हणाले: “आम्हाला अधिक कसोटी सामने खेळायला आवडेल. दुर्दैवाने, हे केवळ ऑस्ट्रेलिया आहे आणि इंग्लंडला या क्षणी स्वारस्य आहे आणि आम्ही दर दोन वर्षांनी एकमेकांना खेळतो. कदाचित ही एक समस्या आहे. आशा आहे की अधिक देशांना स्वारस्य असलेले ट्रॅक खाली ठेवा.

“मला वाटते की भारत कसोटी सामन्यात महान होईल. मला असे वाटते की ते कदाचित सहभागी होण्यासाठी मोठी मासे होतील कारण क्रिकेटमध्ये त्यांचा इतका मोठा प्रभाव पडला आहे. जर असे असेल तर मला वाटते की खेळाच्या त्या बाजूला नक्कीच मदत होईल. “

लॅनिंगने डिसेंबर 2010 मध्ये आंतरराष्ट्रीय पदार्पण केले, 72 एक दिवसीय आंतरराष्ट्रीय सामने (एकदिवसीय) आणि 85 ट्वेन्टी -20 आंतरराष्ट्रीय (टी -20) च्या तुलनेत फक्त तीन कसोटी खेळल्या आहेत. ऑस्ट्रेलियाने गेल्या दशकात सहा कसोटींचा सामना केला असेल (इंग्लंडच्या सातव्या क्रमांकाचा दुसरा सर्वोत्तम), लॅनिंगला वाटते की हे कठीण आहे ते इतके कमी खेळायला तयार असतात आणि अनियमित शेड्यूलिंग त्यांच्या कारणास्तव एकतर करत नाही.

“दुर्दैवाने, प्रत्येक दोन वर्षांत एक गेम कठीण आहे तयार आणि खेळण्यासाठी. परंतु आम्ही त्यांना खेळण्याचा आनंद घेतो म्हणून आशा आहे की ट्रॅक खाली आणखी काही आहे. हे असे काहीतरी आहे जे आपण बर्याचदा करू शकत नाही, जेणेकरून प्रशिक्षण आणि त्यास तयार करण्याच्या दृष्टीने आपण आपल्यासाठी आणखी एक आव्हान प्रस्तुत करतो. आम्ही त्या फॉर्मेटसाठी सज्ज व्हायला पात्र आहोत, कारण आम्ही खूपच लहान स्वरुपाचे क्रिकेट खेळतो कारण आम्ही कसोटी सामन्यात काय करतोय यासाठी काही दिवसात आम्हाला काही दिवस लागतात.

<सेक्शन आयटमप्रॉप = "आर्टिकल बॉडी"> <पी> “आम्ही निश्चितपणे तो कसोटी सामना जिंकू इच्छितो. हे सर्व-सर्व आणि शेवटचे नसलेले सर्व माल आहे, परंतु हे एक मोठे भाग खेळते आणि त्या बागी ग्रीनवर ठेवणे आपल्या समूहासाठी एक अतिशय खास क्षण आहे आणि आम्ही त्या संधीची नेहमीच वाट पाहतो. त्यासाठी आम्ही तयार आहोत ही गोष्ट आम्ही पाहिली आहे आणि आमच्याकडे काही दिवस आणि काही आठवडे आहेत, जेथे आम्ही दीर्घ स्वरूपावर लक्ष केंद्रित करतो कारण आपण खेळत नसलेल्या गोष्टींसाठी आम्ही खुप जास्त प्रशिक्षण देत नाही. ”

<सेक्शन आयटमप्रॉप = "आर्टिकल बॉडी"> <पी> तीन एकदिवसीय सामने, एकमेव कसोटी आणि तीन टी -20 सामने असलेली महिला ऍशेस 2 जुलैपासून सुरू होतील आणि दक्षिणी स्टार्स सध्या सुट्टीच्या कालावधीचा आनंद घेत आहेत. तथापि, त्यांच्याकडे पुढे एक व्यस्त कार्यक्रम आहे.

<सेक्शन आयटमप्रॉप = "आर्टिकल बॉडी">

“आम्ही दोन्ही देशांत आणि आंतरराष्ट्रीय स्तरावर खेळत असलेल्या क्रिकेटची संख्या नक्कीच वाढली आहे. एकदा जूनमध्ये ऍशेससह आम्ही बाहेर पडलो की, खरोखर पुढच्या वर्षी एप्रिल पर्यंत थांबू. तो नवीन नियम बनला आहे, मला वाटते, आणि त्याशी सामोरे जाण्यासारखे काहीतरी आहे जे आपण पाहणार आहोत. आम्ही ज्या क्रिकेटमध्ये येत आहोत त्याबद्दल खरोखरच उत्साहित आहोत. “लायनिंग जोडली.

ऑस्ट्रेलियाच्या कर्णधाराने इतर देशांकडून समर्थन मागितले आहे तर, लॅनिंगला सकारात्मक प्रतिसाद मिळण्याची शक्यता कमी दिसते. आयसीसीने द्विपक्षीय अटींशी संबंधित मंडळाशी संबंधित कसोटी सामन्यात खेळण्याचा निर्णय घेतला नाही आणि टेस्ट चॅम्पियनशिपसारख्या अधिक गतिशील अटींमध्ये धक्का न घेता बीसीसीआयनेही रस दर्शविला आहे; इतकेच नव्हे तर बहुतेक क्रिकेट त्यांच्या स्थानिक कॅलेंडरमधूनही काढून टाकण्यात आले आहे. बीसीसीआयच्या क्रिकेट ऑपरेशन्सच्या प्रमुख सबा करिम यांनी गेल्या वर्षी क्रिकबझला सांगितले होते की: “कसोटी सामन्यांचे आयोजन न करण्यासारखे काहीच कारण नाही.

आपण पाहत आहोत तो एकमात्र मार्ग म्हणजे आयसीसीमध्ये आंतरराष्ट्रीय कसोटी चॅम्पियनशिप नाही. जर काही द्विपक्षीय करार झाला तर ते ठीक आहे, परंतु सध्या इंग्लंड आणि ऑस्ट्रेलिया हे ऍशेससह कसोटी सामने खेळत आहेत. आमच्या प्रणालीमध्ये असे काहीतरी नाही. म्हणूनच आम्ही फक्त एकदिवसीय आणि टी -20 वर लक्ष केंद्रित केले आहे. ”

<सेक्शन आयटमप्रॉप = "आर्टिकल बॉडी">

आयसीसी येथे महिला समितीच्या सदस्यांमधील एक सदस्य गेल्या वर्षी कोलकाता येथे भेटला, ज्याने महिलांच्या खेळाच्या भविष्याकडे लक्ष वेधले आणि कसोटी क्रिकेट पुढे येण्याचा निष्कर्ष नाही, “क्रिकेट कसोटी खेळणारे कोणतेही दुसरे देश नाहीत. केवळ ऑस्ट्रेलिया आणि इंग्लंड हे ऐतिहासिक कारणांसाठी खेळत आहेत – अॅशेस. तेही दोन वर्षांत फक्त एकच कसोटी आहे.” टी अन्य कोणत्याही द्विपक्षीय मालिका खेळत नाही. दुसरा देश कसोटी क्रिकेट खेळत नाही. न्यूझीलंड दहा वर्षांपूर्वी थांबला आहे. टेस्ट क्रिकेट खेळणारे देशदेखील एकदिवसीय आणि टी -20 वर आहेत.

<विभाग itemprop = "articleody">

“अगदी पूर्वी, बरेच क्रिकेटपटू स्वत: ला दीर्घ आवृत्ती खेळण्यास स्वारस्य नव्हते. प्रेक्षक नाहीत किंवा प्रेक्षकही नाहीत. मग प्रश्न आहे – आपण काय खेळत आहात?

<सेक्शन आयटमप्रॉप = "आर्टिकल बॉडी"> <पी> “टी -20 आय मधील हा संपूर्ण बदल आणि फोकस देखील आहे कारण पहिल्या 25-30 वर्षात महिला क्रिकेट टेस्टमध्ये वाढली नाही. टी 20 आला तेव्हा त्यात, त्यात अधिक रस होता. जर कसोटी क्रिकेट खेळत नाही किंवा त्यात रस नसतो तर ते कोणासाठी खेळत आहेत? ”

© क्रिकबझ

<सेक्शन>