झिम बनाम संयुक्त अरब अमीरात, पहिला एकदिवसीय सामना, झळकावलेले झिंबाब्वेचे लक्ष्य दुर्मिळ होम सिरीजचे उद्दिष्ट आहे. 09 एप्रिल – आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट परिषद – Boisar Marathi News

झिम बनाम संयुक्त अरब अमीरात, पहिला एकदिवसीय सामना, झळकावलेले झिंबाब्वेचे लक्ष्य दुर्मिळ होम सिरीजचे उद्दिष्ट आहे. 09 एप्रिल – आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट परिषद

गेल्या वर्षी क्वालिफायर दरम्यान आयसीसी पुरुष क्रिकेट विश्वचषक 201 9 स्पर्धेत पात्रता फेरीपर्यंत आशियाई संघाने एकदिवसीय आंतरराष्ट्रीय सामन्यात झिम्बाब्वेचा संयुक्त अरब अमीरात सामना केला आहे.

आढावा

झिम्बाब्वे विरुद्ध संयुक्त अरब अमीरात
1 एकदिवसीय
हरारे स्पोर्ट्स क्लब
बुधवार, 10 एप्रिल; सकाळी 9:30 वाजता, सकाळी 7:30 वाजता GMT

कॅलेंडर वर्षात चार महिने, झिंबाब्वे त्यांच्या पहिल्या आंतरराष्ट्रीय 2019 साठी सेट आहेत . त्यांनी रस्ता बंद पाच महिने खर्च केले आहे.

तथापि, लेग-ऑफ असूनही नियमित कर्णधार हॅमिल्टन मसाकदाझाला घरेलू क्रिकेट खेळताना कायम ठेवलेल्या अंगठ्याला दुखापत झाली आहे. तर विकेटकीपर ब्रेंडन टेलरने 201 9 पाकिस्तान सुपर लीगमध्ये आपले हॅमट्रिंग ट्विक केले आहे.

पहिल्या दोन सामन्यांत 16 सदस्यीय संघात दोन अनकॅप्ड खेळाडूंचा समावेश करण्याचा मार्ग मोकळा झाला आहे. 23 वर्षीय डावखुरा फिरकीपटू एन्स्ले एनडलोव्ह आणि 20 वर्षीय ऑफ-क्वॉलिंग ऑलराउंडर टोनी मुनीओंगा. टायमसेन मारुमा या उपस्थितांवर विस्तारित कालावधीनंतर परत कॉल केले गेले.

याउलट यूएई या मालिकेत आघाडीवर आहे. त्यांनी नेपाळविरूद्ध मर्यादित षटकांच्या मालिकेच्या वर्षाची सुरुवात केली, ज्यात त्यांनी एकदिवसीय आणि टी -20 दोन्ही 1-2 गमावले. पण अमेरिकेविरुद्ध अमेरिकेविरुद्ध 1-0 अशी दोन ट्वेंटी -20 मालिका जिंकण्यासाठी ते परत आले. त्यांनी यूएसए आणि लँकेशायर विरुद्ध एक दिवसीय खेळ देखील खेळला.

# वरमअप | निकाल: अध्यक्षांची इलेव्हन (50 ओव्ह मधील 228-9 – डीओन मायर्स 52, बर्ल 44, मुंबा 3 9); कदेर अहमद 3/32, हैदर 2/46, खान 1/46) @ इमेटर्स क्रिकेट (232-5) 46.1 ओव्ह – अशफाक अहमद 131 *, शबर 40, अनवर 20, नागवा 2/27, रॉय कािया 1/7, एनडलोव्ह 1/37 ) 5 बळींनी # झेएचएक्सएव्हीयूएई

– झिंबाब्वे क्रिकेट (@ झिमक्रिकेट) 9 एप्रिल 201 9

आता ते पूर्ण सदस्य विरुद्ध त्यांच्या पहिल्या द्विपक्षीय एकदिवसीय मालिकेमध्ये खेळण्यास तयार आहेत. अहमद रझा आणि रमीझ शहजाद यांच्यासह माजी कर्णधार रोहन मुस्तफा यांच्या बदल्यात यूएई आठ आठवड्यांसाठी निलंबित करण्यात आला आहे.

रझा आणि शहजाद यांना मात्र संघात स्थान मिळाले नाही. संयुक्त अरब अमीरातचे नेतृत्त्व मोहाद नवेदचे नेतृत्व करेल, ज्यांनी नेपाळविरुद्धच्या मालिकेत आणि अमेरिकेविरुद्ध टी -20 मालिके दरम्यान मुस्तफासाठी भरले होते. शिमान अन्वर आणि मोहम्मद उस्मान हे दोन अनुभवी खेळाडू आहेत.

ऑक्टोबर 2015 पासून झिम्बाब्वेने एकही एकदिवसीय मालिका जिंकली नाही. परंतु यूएईला या परिस्थितीत जास्त अनुभव नाही – ते सीडब्ल्यूसी क्वालिफायरसाठी झिंबाब्वेमध्ये अंतिम होते आणि यजमानांविरुद्ध तीन धावांनी विजय मिळविला होता. त्यांच्या अनैसर्गिकतेवर भांडवल ठेवण्यासाठी आणि थेट रेकॉर्ड सेट करण्यासाठी हा होम टीमचा संधी आहे.

निलंबन पूर्ण केल्यानंतर रोहन मुस्तफा परत आले

निलंबन पूर्ण केल्यानंतर रोहन मुस्तफा परत आले

महत्त्वाचे खेळाडू

सिकंदर रझा (झिम्बाब्वे): अष्टपैलू झिम्बाब्वेला मधल्या फळीतील महत्त्वपूर्ण धावा देते आणि मध्य ओव्हरच्या माध्यमातून संयम लावण्यासाठी त्याचे ऑफ ब्रेक महत्त्वपूर्ण असतात. दाबांच्या दबावाखाली महत्त्वाच्या कॅमोजसहही तो पात्र आहे.

शिमान अनवर (संयुक्त अरब अमीरात): सर्वोच्च क्रमवारी फलंदाज अनुभवी आणि सिद्ध वस्तु आहे. 1107 धावांनी अन्वर संयुक्त अरब अमीरातचा एकदिवसीय क्रिकेटचा सर्वात यशस्वी फलंदाज आहे. कठीण परिस्थितीतून त्यांना काढण्यासाठी आणि स्पर्धात्मक योगदानासाठी ते त्याला पाहतील.

एकदिवसीय सामन्यात संयुक्त अरब अमीरातचा सर्वोच्च धावा करणारा शिमान अनवर

एकदिवसीय सामन्यात संयुक्त अरब अमीरातचा सर्वोच्च धावा करणारा शिमान अनवर

परिस्थिती

हरारे स्पोर्ट्स क्लबमधील शेवटच्या 10 पहिल्या डावात केवळ तीन वेळा 250 धावांपेक्षा जास्त धावा झाल्या आहेत. बहुतेकदा अटींद्वारे धूप जाण्याची अपेक्षा आहे.

पथक

झिम्बाब्वे: पीटर मूर (सी), सॉलोमन मरे, ब्रायन चारी, रेजिस चाकबावा (डब्ल्यूके), शॉन विलियम्स, टिमसायन मारुमा, सिकंदर रझा, डोनाल्ड तिरिपानो, केली जर्विस, तेंदाई चॅटारा, ख्रिस मपोफू, क्रेग अर्विन, ब्रॅंडन मावुटा, एन्स्ले एनडलोव्ह, टोनी मुनीओंगा, एल्टन चिगुमुरा

संयुक्त अरब अमीरात: मोहम्मद नावेद (सी), रोहन मुस्तफा, अशफाक अहमद, शामान अनवर, मुहम्मद उस्मान, सीपी रिजवान, चिराग सूरी, मुहम्मद बूटा, गुलाम शबीर, सुल्तान अहमद, इम्रान हैदर, अमीर हयात, जहीर खान, कदेर अहमद