ऑइल चलन म्हणून डॉलर ड्रॉप करण्यासाठी योजना सोडल्याबद्दल सौदी अरेबियाने अहवालास नकार दिला – OilPrice.com – Boisar Marathi News

ऑइल चलन म्हणून डॉलर ड्रॉप करण्यासाठी योजना सोडल्याबद्दल सौदी अरेबियाने अहवालास नकार दिला – OilPrice.com

“ऊर्जा, उद्योग व खनिज संसाधन मंत्रालयाने दावा आहे की, अलीकडेच सौदी अरेबिया राज्य डॉलर पेक्षा इतर चलने त्याच्या तेल विक्री धमकी देत आहे, की चुकीचे आहेत आणि या प्रकरणावर सौदी अरेबिया स्थान दर्शवत नाही दावे प्रसारित की,” एक विधान सऊदी प्रेस एजन्सी वाचतो. ही राज्याची अधिकृत राजकीय बातम्या संस्था आहे.

या अहवालात असे म्हटले आहे की, रियाद अमेरिकेच्या कॉंग्रेस विरोधी ओपेक विरोधी कायद्याच्या प्रतिसादाच्या प्रतिसादात त्याच्या तेल व्यापारात इतर चलनांच्या ग्रीनबॅकवर स्विच करण्याचा विचार करीत होते.

गेल्या आठवड्यात रॉयटर्सने अज्ञात स्त्रोत उद्धृत केल्याचे म्हटले आहे की, अमेरिकेतील डॉलर ते इतर चलनांच्या स्विचवरील वरिष्ठ सऊदी मंडळामध्ये चर्चा केली गेली होती आणि उर्जेच्या विभागातून अमेरिकन सरकारी अधिकार्यांबरोबरही शेअर केले गेले होते.

अहवाल दिलेल्या धोक्यात ओपेक-सऊदी अरेबियाने नो ऑइल प्रोड्यूसिंग अँड एक्सपोर्टिंग कार्टल्स अॅक्टच्या विरोधात एक पाऊल पुढे टाकले आहे. गेल्या महिन्यात संयुक्त अरब अमीरातचे तेल मंत्री सुहेल अल-माझौरीई यांनी सभेत कर्जदारांना सांगितले की बिल बिलकुल तयार केला गेला असेल तर ओपेकचे सदस्य यूएस विरोधी-कार्टेल कायद्याला जबाबदार आहेत, हा समूह सर्व उद्दीष्टांकडे आणि उद्देशाने खरोखरच एक कार्टेल आहे, तो खंडित होईल आणि प्रत्येक सदस्य उत्पादन वाढवण्यास सक्षम होईल.

एसपीएच्या वक्तव्यानुसार, “राज्ये दशकात दशकात आपले तेल व्यापत आहेत ज्याने वित्तीय आणि मौद्रिक धोरणांचे उद्दिष्ट चांगले केले आहे.”

वॉशिंग्टन आणि रियाध यांच्यातील पारंपरिक घनिष्ठ संबंध 2014 च्या ऑइल प्राइस पॅकच्या घटनेत अडथळा आणू लागले आणि क्राउन प्रिन्स मोहम्मदच्या गायन समीक्षक सऊदी असंबद्ध जमाल खोगोगगी यांच्या हत्येच्या पार्श्वभूमीवर पश्चिम भागातील सार्वजनिक आक्रोशानंतर तिचा वेग वाढला.

अमेरिकेच्या विधायकोंच्या एका गटाने ओपेक सदस्यांना यूएस कार्टेल कायद्याच्या अंतर्गत उत्तरदायी बनवण्याच्या मागणीत तथाकथित एनओपीईसी विधेयक सादर केले तेव्हा तणाव वाढला. रॉयटर्सच्या सूत्रांनुसार, रियादने तेल वितरणासाठी “परमाणु पर्याय” म्हणून डॉलरला उतरवून ठेवले.

Oilprice.com साठी इरिना स्लव्ह करून

Oilprice.com कडून अधिक शीर्ष वाचनः