सीडीसी सांगतात की, रहस्यमय ई. कोळीचा प्रकोप 5 राज्यांमधील 72 लोक आजारी आहे – Boisar Marathi News

सीडीसी सांगतात की, रहस्यमय ई. कोळीचा प्रकोप 5 राज्यांमधील 72 लोक आजारी आहे

(सीएनएन) ई. कोळीच्या बहुतेक प्रस्फोटाने अलार्म व प्रश्न उभे केले आहेत: गुरुवारी गुरुवारी, पाच राज्यातील 72 लोक आजारी झाले आहेत, तरीही त्यांच्या संक्रमणाचा कारण अद्याप अज्ञात आहे, असे अमेरिकेचे रोग नियंत्रण व बचाव केंद्राने शुक्रवारी सांगितले .

या बॅक्टेरियाच्या संसर्गाचे लक्षणे जे सामान्यतः बॅक्टेरियाचा वापर केल्यानंतर सुमारे तीन किंवा चार दिवसांनी सुरु होतात, त्यात पाण्याच्या किंवा खूनी अतिसार, ताप, ओटीपोटात अडथळे, मळमळ आणि उलट्या समाविष्ट असू शकतात.
रहस्यमय प्रसंगी आठ जणांना रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. कोणत्याही मृत्यूची नोंद झाली नाही. 2 मार्च रोजी लोक आजारी पडले आणि रुग्ण 1 ते 74 वर्षांच्या वयातील आहेत. सीडीसीने सांगितले की, या आजारामुळे होणारी अतिरिक्त आजारांची नोंद झाली आहे.
जॉर्जिया (8 रुग्ण), केंटुकी (36), ओहायो (5), टेनेसी (21) आणि व्हर्जिनिया (2) हे रुग्ण आजारी रुग्ण आहेत.
सरकारी शास्त्रज्ञांनी या संसर्गाचा स्त्रोत म्हणून अन्न पदार्थ, किराणा दुकान किंवा रेस्टॉरंट शृंखला ओळखली नाही. सीडीसी, राज्य आरोग्य विभाग, यूएस कृषी खाद्य सुरक्षा व निरीक्षण सेवा विभाग आणि यूएस अन्न व औषध प्रशासन या प्रस्फोटाची चौकशी करीत आहेत.
आपल्याला कोणतेही खास अन्न टाळण्याची गरज नाही, सीडीसीने सांगितले आहे, आणि किरकोळ स्टोअर, किरकोळ विक्रेते आणि रेस्टॉरंट्सना कोणत्याही विशिष्ट खाद्यपदार्थांची विक्री किंवा विक्री टाळण्याची गरज नाही.
कोणालाही इशारा आहे की त्यांच्याकडे ई कोलाई संसर्ग होण्याची शक्यता त्यांच्या आरोग्य सेवा प्रदात्याशी बोलली पाहिजे. लक्षणे विकसित होण्यापूर्वी आठवड्यात तुम्ही जे काही खाल्ले ते लिहून ठेवणे महत्वाचे आहे. वैद्यकीय व्यावसायिक आपल्याला इतर लोकांचा प्रसार करण्यापासून टाळण्यासाठी तसेच आपले हात धुणे यासह सल्ला देऊ शकतात.
इ. कोळी विविध प्रकारचे जीवाणू आहेत जे पर्यावरणात, खाद्यपदार्थांमध्ये आणि लोकांच्या आणि प्राण्यांच्या आतड्यांमध्ये आढळू शकतात. बहुतेक उपद्रव हानीकारक असतात. हानिकारक तणावग्रस्त संसर्ग होण्यापासून वाचण्यासाठी, सीडीसी योग्य स्वच्छता वापरण्याची शिफारस करते; योग्य तापमानावर स्वयंपाक करणे मांस; कच्चा दूध, अनैच्छिक दुग्धजन्य पदार्थ आणि रस यांचे सेवन करणे; आणि पोहण्याच्या वेळी पाणी गिळणे नाही.
बॅक्टेरियामुळे संक्रमित बहुतेक लोक पाच ते सात दिवसात चांगले होतात. तपासणी होईपर्यंत संशयास्पद ई कोलाई संसर्ग झालेल्या रुग्णांना अँटीबायोटिक्सची शिफारस केलेली नाही.