जॅकवीन फिनिक्स आणि हेथ लेजरचे जोकर्स वेगळे आहेत – द इंडियन एक्सप्रेस – Boisar Marathi News

जॅकवीन फिनिक्स आणि हेथ लेजरचे जोकर्स वेगळे आहेत – द इंडियन एक्सप्रेस

जोकिन फिनिक्स जॉकर हेथ लेजर
जोकर 4 ऑक्टोबर रोजी रिलीझ

वॉर्नर ब्रदर्सने अलीकडेच टॉड फिलिप्सच्या आगामी कॉमिक-बुक फिल्म जोकरचा पहिला ट्रेलर जाहीर केला. जोकिन फीनिक्सची खिताबपूर्ण भूमिकेत अभिनय करताना, जोकरला एक डी-शॉट फिल्म म्हटले जाते, जो इतर डीसी चित्रपटांमधून डिस्कनेक्ट झाला.

खरं तर, हा आधुनिक आणि कॉमिक-बुक चित्रपटांपासून खूपच रडला आहे, जो एक चरित्र अभ्यास आहे. तर, येथे कोणतेही सीजीआय जड क्लाइमॅक्स नाही. बाह्य स्पेस राक्षसांपासून जगाला वाचविणारे कोणतेही स्पॅन्डेक्स कपडे घातलेले नाहीत. परिस्थितीमुळे (जोपर्यंत आम्ही त्याला धमकावताना पाहतो), जोकर (आम्ही वास्तविक कारण माहित नाही) जोकरने एका माणसाच्या वंशाचे पागलपन केले आहे.

टॅक्सी चालकाव्यतिरिक्त रॉबर्ट डी नीरो जोकर आणि स्क्रॉसेजमध्ये कार्यकारी निर्माता क्रेडिटही आहेत. जोकर स्पष्टपणे अॅलन मूरच्या विलक्षण आणि विवादास्पद ग्राफिक उपन्यास द किलिंग जॉकरपासून प्रेरणा घेतो, ज्याला बर्याचदा जोकरच्या उत्पत्तीची निश्चित कथा म्हणते. डी.सी. कॉमिक्समध्ये

पण बर्याच बाबतीत, जोकरचा मूळ नव्हता. त्या वर्ण च्या आकर्षण भाग आहे. उदाहरणार्थ क्रिस्तोफर नोलनच्या द डार्क नाईट मधील हीथ लेजरची जोकर. नोलानने जानबूझकर त्यांना वेगवेगळ्या लोकांच्या कथांकडे कसे वळवायचे याबद्दल वेगवेगळ्या गोष्टी सांगल्या.

त्याचे चेहरे आणि त्याचे चेहरे कसे खराब झाले होते आणि कशा प्रकारे वेडा झाला होता यासारख्या गोष्टींचा अर्थ समजावून सांगणे आणि तेही परिणामकारक होते. जोकर एक तात्पुरती शक्ती होती (तो एका वेळी म्हणतो म्हणून), फक्त मनुष्य नव्हे. एखाद्या शक्तीच्या स्वरूपात सर्वात महत्वाचे म्हणजे उत्पत्ती आहे का?

त्याने वाईट गोष्टी केल्या कारण त्याला आनंद झाला. कोणीही त्याला wronged केले नव्हते. कोणीही त्याला धमकावले नाही. होय, ‘समाज’ आणि ‘व्यवस्था’ कशी भ्रष्ट आहे याबद्दल त्यांनी मोठ्या प्रमाणात बोलले पण त्यामुळं तो राक्षस बनला नाही. त्याने विचार केला की तो सर्वकाही वरील आहे. निश्चितच, आम्ही असा अंदाज घेऊ शकतो की जोकरला काहीतरी घडले असावे जे त्याला एक सरासरी जोएपासून निहिलिस्टिक गुन्हेगारी मास्टरमाइंडमध्ये रुपांतरित करेल, परंतु हीच बाब आहे. जोकरशी जोडलेली गूढ गोष्ट अशा गोष्टींपैकी एक होती ज्याने त्याला एक भयानक खलनायक बनविले.

फिलिप्स जोकर, तथापि, अगदी उलट आहे. हे मूलतः लेजरची आवृत्ती नाकारत आहे. बर्याच गोष्टींमध्ये रेझन डी’एटर ऑफ जोकर – बॅटमॅन, या चित्रपटात अस्तित्वात नाही (जरी ब्रूस वेन हा एक तरुण आहे तरी).

आर्थर फ्लेक (जेकरची खरी ओळख फिल्ममध्ये आहे) पागल होण्याआधी (डे नीरोच्या टॉक शो होस्टला त्यात महत्वाचे म्हटले जाते) आणि गुन्हेगारीकडे वळण्यापूर्वी स्टँड-अप कॉमेडियन म्हणून सुरू होते. त्याने पाशवीपणास कारणीभूत असण्याचे कारण काय आहे ते आम्हाला ठाऊक नाही. आमच्याकडे सुचना आहेत – धमकावणे, उदाहरणार्थ – परंतु ते कदाचित त्यांच्या हळू हळू गुंडांच्या गुहेत गुरफटण्याच्या मार्गावर उभे आहेत. त्याच्याकडे एक वाईट दिवस आहे का?

जॉकिन फीनिक्स हे आम्ही बोलत आहोत आणि ट्रेलर काळी, गडद दिसत आहे आणि जोकरच्या मनातील (जो माणूस पूर्णपणे पागल आहे आणि त्याच वेळी शैक्षणिकदृष्ट्या हुशार आहे) मनात काय आहे त्याची गहन तपासणी करण्याचे आश्वासन देतो, मी अद्यापही संशयास्पद आहे हे मानसशास्त्रीय खुन्याचे कार्य तर्कसंगत ठरवेल की नाही. जे लोक हानीकारक जीवन जगतात तेच लोक घाबरतात आणि लोकांना मारतात.

तसेच, चित्रपटाच्या सारांश, विचित्रपणे, हा चित्रपट “सावधगिरीची कथा” म्हणतो.

जोकर 4 ऑक्टोबर रोजी रिलीझ