कॅप्टन मार्वल विसरून जा, शझम! ही गेमची बदलणारी सुपरहिरो फिल्म आहे – गेमरदार – Boisar Marathi News

कॅप्टन मार्वल विसरून जा, शझम! ही गेमची बदलणारी सुपरहिरो फिल्म आहे – गेमरदार

<आर्टिकल डेटा-आयडी = "बीडी 2 डीएसएसनजीवाय 6 एमवायजीएलएमएलबीबीटी" itemref = "प्रकाशक तपशील" आयटमकोप = "" आयटमटाइप = "http://schema.org/NewsArticle"> <मेटा सामग्री = "https://www.gamesradar.com/forget -captain -मरेवल-शाझम-द-द-रीयल-गेम-चेंजिंग-सुपरहिरो-द-द-द-वर्ष / "itemprop =" mainEntityOfPage "> <हेडर>

<सेक्शन>

शाझमची एक प्रतिमा! <मेटा सामग्री = "https://cdn.mos.cms.futurecdn.net/Mz6VjNrGBJnMG295GaiCRG.jpg" itemprop = "url"> <मेटा सामग्री = "600" itemprop = "उंची"> <मेटा सामग्री = "338" आयटमप्रॉप = "रुंदी"> <पी> प्रतिमा क्रेडिट: वॉर्नर ब्रदर्स

आम्ही सुपरहिरो चित्रपटांच्या सुवर्णयुगात काहीतरी राहात आहोत आणि प्रेक्षकांनी शैलीतून काही गोष्टींची अपेक्षा केली आहे. सहसा, काही जागतिक अंतराळ सर्वनाश, सामायिक केलेल्या विश्वामध्ये पसरतात आणि शेवटच्या क्षणी ताकदवान पण जॉकी व्यक्तींच्या समूहाने प्रतिबंधित होते. परिचित आवाज? यशस्वी सुपरहीरो मूव्हीचा फॉर्म्युला एमसीयूच्या खगोलशास्त्रीय यशाने (मुख्यतः फॉक्सच्या आर-रेटेड म्यूटंट आणि डीसी एक्सटेंडेड युनिव्हर्सच्या ग्रिमडर्क नायर्सना त्यांची भूमिका बजावायची आहे), परंतु सुपरहिरो चित्रपट हे एक गोष्ट मान्य करू शकतात. ही शैली आता मुलांसाठी नाही.

शझम! , हा सुपरहिरो चित्रपट आहे जो मोठ्या प्रमाणातील समीक्षक आणि दर्शकांनी शैलीने धरायला लावण्यासाठी स्टिकचा अवलंब केला आहे: प्रत्यक्षात आणि अनावश्यकपणे मुलांचे चित्रपट आहे. शझम! क्लासिक कौटुंबिक साहसी शैलीतील प्रत्येक बीट (अगदी थेट बिग संदर्भात निचरा) देखील, थ्रिलस आणि उत्साहपूर्ण विनोदाने भरलेला आहे, शून्य दृश्यमान गुणांसह एक दृश्यास्पद खळबळजनक खलनायक आहे आणि, सर्वात महत्त्वाचे म्हणजे, इच्छेचा एक प्रचंड डोस सुपरफिओरबद्दल सर्वच आश्चर्य आहे.

टीपः शाझमसाठी काही कथा विकृत आहे! या बिंदुपासून पुढे आपण पुढे जाण्यापूर्वी आपण चित्रपट पाहिले असल्याचे सुनिश्चित करा.

सुपरहिरो प्राथमिक रंगांच्या पार्श्वभूमीवर आणि मुला-मैत्रीपूर्ण चांगल्या विरूद्ध वाईट लढ्यांकडून येऊ शकतात, परंतु, प्रामाणिक असले पाहिजे, सुपर बर्टनचे चित्रपट टिम बर्टनच्या फलंदाजांपासून प्रौढांना उद्देशलेले आहेत आणि ते ‘ जॉन फेव्हरेच्या आयरन मॅन . त्या चित्रपटाची टोनी स्टार्कसाठी एक परिपूर्ण तळटीप टोन ठरली आहे, पण त्यानंतरपासून बहुतेक एमसीयू चित्रपटांद्वारे तसेच इतर बर्याच जणांनी ती नोकरी केली आहे. सुपरहिरोला स्वीकारार्ह प्रौढ भाड्याने पुनर्निर्मित करण्याच्या उत्सुकतेमुळे, चित्रपटांनी बाळाला पाण्याने बाहेर फेकून दिले आहे. ते चष्मा येथे विलक्षणपणे चांगले आहेत, परंतु आश्चर्य काय आहे?

अधिक वाचा

शाझम! समाप्ती समजावून सांगितली आहे – पहाण्या नंतर आपल्याला माहित असणे आवश्यक असलेल्या प्रत्येक गोष्टी

कदाचित प्रौढ म्हणून, आपले आवडते सुपरहीरो चित्रपट ऑस्कर-विजेते, जवळजवळ परिपूर्ण आहे < a href = "https://www.gamesradar.com/the-dark-knight-review/" लक्ष्य = "_ रिक्त"> द डार्क नाइट , परंतु हा चित्रपट नक्कीच निश्चित आहे की आपण बॅटमॅनला का आवडत नाही. लहानपणापासून एक क्षण असेल जेथे आपल्याला प्रथमंदा बॅट, कॉमिक्समध्ये, कदाचित किंवा अॅनिमेशनमध्ये सामना करावा लागेल. आपण त्याला त्याच्या केपच्या भोवती घसरत असलेल्या छतावरुन झोपायला पाहिले आणि विचार केला: मला त्याला व्हायचे आहे. मी त्याला असू शकते.

तेच शझम! त्याच्या धावण्याच्या वेळेच्या प्रत्येक क्षणाने: प्रत्येक इच्छा-पूर्तता जे निहित आहे – बहुतेक वेळा विसरले जातात – सुपरहीरो शैलीमध्ये. डी.सी. चित्रपटांच्या प्रचलित गडद स्वरूपापासून ते विचित्रपणे दूर गेले आणि सुपरहीरो संकल्पनाचे शुद्धीकरण स्वीकारले ज्यायोगे रिचर्ड डोनरच्या सुपरमॅनपासून आम्ही पाहिले नाही. हे त्याच्या आतील आतील बाजूस विणते. आपल्या संभाव्यतेपर्यंत पोहचण्यासाठी प्रेम आणि समर्थन स्वीकारणे शिकण्याबद्दल एक कथा सांगणे शर्मिंदा नाही. सुपरहीरो चित्रपटांच्या या युगात, अशा प्रकारच्या सरळसरळतेपणामुळे ती गेम-चेंजर बनवते.

<आकृती>

प्रतिमा क्रेडिट: वॉर्नर ब्रदर्स. & nbsp;

प्रतिमा श्रेय: वॉर्नर ब्रदर्स

फिल्म बाहेर-आणि-बाहेर ‘गडद च्या धारणा नाकारतो सुपरहिरो ‘अशा ठिकाणी जेथे बिली बॅटन, एकेए शाझम,’ विचित्र ‘म्हणून हसण्यापूर्वी, गडद शक्तीच्या पुसून बहकले. त्या क्षणी संपूर्ण चित्रपटाचा दृष्टिकोन समजू शकतो – सुपरहीरो असल्याने एक गंमत नाही, हा मजा आहे. सुपरहिरो चित्रपटांचे विनोद सामान्यत: शैलीच्या अतिवृष्टीवर स्वत: ची संदर्भित कॉकड-भौंकाद्वारे दर्शविले जाते, परंतु शझमसह! आपण फक्त अक्षरांचा आनंद घेत आहात. जेव्हा बुलप्रूफला त्याचा बुद्धिमत्ता समजतो तेव्हा तो पुन्हा त्याला मारुन टाकण्याचा आग्रह करतो म्हणून बिलीच्या प्रत्येक गोष्टीची तुम्हाला आठवण येते. इच्छा-पूर्णाची थीम संपूर्ण दुसर्या पातळीवर एक विजयी समाप्तीमध्ये घेण्यात आली आहे जी आम्हाला लुटायला आवडत नाही, परंतु सुपरहिरो असल्याचा मुख्य संदेश घरी ड्रम करते – ते राग किंवा हिंसा बद्दल नाही किंवा आपल्या अहंकाराला इंधन देत नाही, ते जे बरोबर आहे त्यासाठी उभे राहण्याबद्दल आहे आणि कोणीही ते करू शकते.

सध्याचे सुपरहीरो चित्रपट ट्रेन्ड अंधारात किंवा किमान कमकुवतपणासाठी आहे यात आश्चर्य नाही. आशा आणि प्रामाणिकपणा या क्षणी फक्त थंड नाही. एमसीयू चित्रपटांमध्ये प्रामाणिकपणाचा क्षण असतो, परंतु प्रेक्षकांना विचित्र वाटू लागण्याआधीच त्यांना जाणून घेण्याची गळती येते. उदाहरणार्थ, मूळ गॅलक्सीमधील रहिवासी वास्तविक भावनिक क्षण आहे, परंतु पाच मिनिटांपेक्षा कमी नंतर आम्ही स्वतःला नाचत असल्याचे आढळतो. पण शझम! कठीण क्षणांमधून आपल्या पात्रांसोबत राहतो – बिलीला खलनायक शिवणला त्याच्या प्रारंभिक भयानक प्रतिसादासह संघर्ष करावा लागतो, तेव्हा फ्रेडी बिलीबरोबर स्वत: च्या निराशाची नॅव्हिगेट करीत असल्याचे दिसतात, जे अपंग फ्रेडीला माहित नाही की त्यांच्याकडे जे काही आहे ते सर्वच आहे. आणि बिलीची दीर्घ-गमावलेली आईची शेवटची बैठक म्हणजे त्रासदायक, प्रामाणिक आणि एमसीयूने केलेल्या कोणत्याही गोष्टीपेक्षा जास्त वाढलेली आहे. तो टोनी आणि स्टीव्ह यांचे गृहयुद्ध संघर्ष स्पष्टपणे अपरिपक्व दिसतो. शझम! भावनिक होण्यास घाबरत नाही कारण मुले भावनांचा भिती बाळगत नाहीत – ते म्हणजे आपण प्रौढतेत शिकतो.

<आकृती>

प्रतिमा श्रेय: वॉर्नर ब्रदर्स. & nbsp;

प्रतिमा क्रेडिटः वॉर्नर ब्रदर्स

शाझम! इतर सुपरहीरो चित्रपटांपेक्षा कमी बजेट मिळण्यापासून देखील फायदे, जे निर्देशक डेव्हिड एफ सँडबर्ग यांना बिली, शिवाना आणि बिलीच्या पालक कुटुंबावर लक्ष केंद्रित करण्यासाठी अनुमती देतात. ज्यावेळी सुपरहेरोचा हिस्सा इतका उंच-उंच झाला की मार्व्हेलने आपल्या विश्वाच्या अर्ध्या अक्षरशः वाईटाचा नाश केला आहे, शझम! हा ताजा हवा आहे. येथे भाग (तुलनेने) लहान आणि वैयक्तिक आहेत: बिलिला फक्त नुकतेच सापडलेल्या कुटुंबाचे संरक्षण करू इच्छिते. प्रेक्षकांसाठी काळजी घेण्यासाठी जगातल्या जगाची भविष्यकाळाची गरज नाही हे सिद्ध होते.

मला सुपरहीरो चित्रपट आवडतात. मी एवेंजर्स: अंतगमन मार्गे माझ्या मार्गावर चालत जाईन इतर प्रत्येकासारखे. पण शझम! माझ्यामध्ये काहीतरी राज्य होते जे मला माहित नव्हते की मी बुडत आहे. बर्याच काळापासून मी सिनेमातून कान आणि कान कानाला लावलं आणि एक सुपरहिरो बनण्याची इच्छा सोडली. म्हणून आपण उच्च पट्ट्या आणि अंधाराला आणि नायकोंला बाजूला ठेऊ जे थोड्या काळासाठी लोकांना ठार मारतात आणि सुपरहीरो मूव्हीला पुन्हा मुलांसाठी राहू दे, कारण आम्ही सर्वच लहान मुलांसारखेच आहोत.

आपल्याला डीसीईयूचा नवीनतम नायक पुरेशी नसेल तर येथे शाझम! पोस्ट-क्रेडिट दृश्ये आपल्यासाठी आत जाण्यासाठी.