कनिष्क कटारिया, आयआयटी बॉम्बेचे माजी विद्यार्थी, 2018 च्या सिव्हिल सर्व्हिस परीक्षेत – एनडीटीव्ही न्यूज – Boisar Marathi News

कनिष्क कटारिया, आयआयटी बॉम्बेचे माजी विद्यार्थी, 2018 च्या सिव्हिल सर्व्हिस परीक्षेत – एनडीटीव्ही न्यूज

नवी दिल्ली:

यूपीएससी घोषित झाल्यानंतर आयआयटी बॉम्बेचे माजी विद्यार्थी कनिष्क कटारिया यांनी नागरी सेवा परीक्षेत आघाडी घेतली. श्री. कटारिया यांनी आयआयटी बॉम्बेमधून बीटी टेक घेऊन पदवी घेतली आणि वैकल्पिक विषयाचे गणित निवडले.

लिंक्डइन प्रोफाइलनुसार श्रीमान कटारिया सध्या डेटा शास्त्रज्ञ म्हणून काम करतात. आयआयटी बॉम्बेमध्ये असताना ते इन्स्टिट्यूटच्या प्लेसमेंट सेलचे सदस्यही होते. लिंक्डइन प्रोफाइलच्या मते, त्यांनी इन्स्टिट्यूटमधील शिक्षण अध्यापक म्हणूनही या संस्थेमध्ये काम केले.

“हा एक आश्चर्यकारक क्षण आहे. मला पहिल्या क्रमांकावर येण्याची कधीच अपेक्षा नव्हती. मी माझ्या पालकांना, बहिणीला आणि माझ्या मैत्रिणीला मदत आणि नैतिक पाठिंबा दिल्याबद्दल धन्यवाद,” असे कटारिया यांनी सांगितले.

“लोक मला चांगले प्रशासक होण्याची अपेक्षा करतील आणि तेच माझे हेतू आहे,” असेही ते म्हणाले.

श्री. कटारिया राजस्थानमधील आहेत, अशी माहिती न्यूज एजन्सी एएनआयने दिली.

ट्विटमध्ये राजस्थानचे मुख्यमंत्री अशोक गेहलोत यांनी श्री. कटारिया यांना अभिनंदन केले.

राजस्थानच्या कनिष्क कतरिया यांना हार्दिक अभिनंदन, ज्यांनी यूपीएससी सिव्हिल सर्व्हिसेसची परीक्षा उत्तीर्ण केली आहे आणि अक्षत जैन यांना दुसऱ्या क्रमांकावर समाधान मानावे लागले आहे. ही एक मोठी उपलब्धि आहे आणि समाजाला तुमची उत्तम सेवा देण्याची संधी आहे, असे गहलोत यांनी ट्विटमध्ये म्हटले आहे.

ते heartiest अभिनंदन #Rajasthan जाहीर केली आहे ” आपण कोण Kanishak कटारिया #UPSC दुसरा क्रमांक पटकावला आहे कोण नागरी सेवा परीक्षा आणि Akshat जैन. ही एक महान यशाची आणि समाजाला आपली सर्वोत्तम संधी देण्याची संधी आहे. # यूपीएससीसी

अशोक गेहलोत (@ अशोकगेह्लोट 51) एप्रिल 5, 201 9

महिला उमेदवारांमध्ये सर्वोच्च स्थानी असलेल्या श्रीशांत जयंत देशमुख आणि पाचव्या क्रमांकावर आहेत. त्यांनी राजीव गांधी गौड्योगिकी विद्यापीठ, भोपाळ येथून बीई (केमिकल इंजिनियरिंग) बरोबर पदवी घेतली.

पहिल्या 25 उमेदवारांमध्ये 15 पुरुष आणि 10 महिलांचा समावेश आहे.

यूपीएससीने जारी केलेल्या एका प्रसिद्धीसंदर्भात भारतीय प्रशासकीय सेवा आणि भारतीय पोलिस सेवांमध्ये 577 पुरुष व 182 महिलांसह 75 9 उमेदवारांची शिफारस केली गेली आहे.

नागरी सेवा परीक्षेचा लिखित भाग सप्टेंबर-ऑक्टोबरमध्ये यूपीएससीने घेतला होता आणि वैयक्तिकरित्या चाचणीसाठी मुलाखत फेब्रुवारी-मार्च 2019 मध्ये आयोजित करण्यात आली होती, असे न्यूज एजन्सी एएनआयच्या म्हणण्यानुसार.

(ANI कडून इनपुटसह)

लोकसभा निवडणुका 201 9 साठी ndtv.com/elections वर नवीनतम निवडणूक बातम्या , थेट अद्यतने आणि निवडणूक वेळापत्रक मिळवा. 201 9 च्या भारतीय सार्वत्रिक निवडणुकांसाठी आम्हाला 543 संसदीय जागांपैकी प्रत्येकाकडून अद्यतनांसाठी फेसबुकवर आवडतं किंवा Twitter आणि Instagram वर आमचे अनुसरण करा.