सॅमसंग गॅलेक्सी एस 10 पुनरावलोकन – एनडीटीव्ही – Boisar Marathi News

सॅमसंग गॅलेक्सी एस 10 पुनरावलोकन – एनडीटीव्ही

गॅलेक्सी एस 10 मधील सॅमसंग गॅलेक्सी एस 10 ही “मिडल बेइल” आहे जी कंपनीने नुकतीच लॉन्च केली आहे. गॅलेक्सी एस 10 + ला गॅलेक्सी एस सीरीजची सर्वात चांगली ऑफर म्हणून ओळखले गेले आहे, तर दीर्घकाळातील दीर्घिका S10e ची लोकप्रियता हार्डवेअर आणि वाजवी किंमतीच्या तुलनेत लोकप्रियतेत वाढली आहे. नंतर गॅलक्सी एस 10, दोन्ही जगात सर्वोत्तम ऑफर करण्याचा दावा, मध्यभागी अडकले आहे. हे खरोखरच असे करण्यास व्यवस्थापित करते किंवा आपण त्याच्या भावांबरोबर चांगले आहात का? आम्ही हे तपासण्यासाठी चाचणीत ठेवले.

सॅमसंग गॅलेक्सी एस 10 डिझाइन

सॅमसंग गॅलेक्सी एस 10 हा एक सुंदर स्मार्टफोन आहे आणि त्यास नकार देत नाही. सॅमसंगने त्याच्या बांधकाम क्षेत्रात प्रीमियम साहित्य वापरले आहे. आपल्याला अॅल्युमिनियम फ्रेम मिळतो जो मागे कॉर्निंग गोरिल्ला ग्लास 6 आणि गोरिला ग्लास 5 दरम्यान सँडविच केलेला असतो. हे फोनला काही प्रमाणात दररोज वापरल्या जाणार्या स्क्रॅचचे प्रतिरोध करण्यास देखील मदत करते.

गॅलेक्सी एस 10 मध्ये 6.1-इंच सुपर एएमओएलडीडी डिस्प्ले असून सैमसंग गॅलेक्सी एस 10 ( रिव्ह्यू ) आणि 5 इंचाच्या डिस्प्लेच्या दरम्यान सैमसंग गॅलेक्सी एस 10 + ( पुनरावलोकन ) वर बसलेला आहे . क्वॅडएचडी + पॅनेल असल्यामुळे ते 550ppi बाहेर पडते जे गॅलक्सी एस 10+ पेक्षाही घनते आहे. प्रदर्शन एचडीआर 10 + प्रमाणित आहे, म्हणून आपण त्यावर एचडीआर सामग्रीचा आनंद घेण्यास सक्षम असाल. गॅलेक्सी एस 10 + प्रमाणेच, आपल्याला दीर्घिका S10 वर एक प्रचंड कंपनसंख्या असलेल्या (ध्वनिलहरी) इन-फिंगरप्रिंट स्कॅनर मिळते.

गॅलेक्सी एस 10 ची लहान पायरीप्रिंट आहे आणि गोलाकार अॅल्युमिनियम फ्रेम हातात धरून ठेवण्यास सोयीस्कर आहे. यात मायक्रोफोनसह शीर्षस्थानी सिम ट्रे आहे. तळाशी, त्यात मायक्रोफोनसह एक यूएसबी टाइप-सी पोर्ट, 3.5 मिमी हेडफोन जॅक आणि लाउडस्पीकर आहे. गॅलेक्सी एस 10 च्या मागे एक फिंगरप्रिंट चुंबक आहे आणि आपल्याला बर्याच वेळा ते पुसून टाकावे लागेल किंवा बॉक्समध्ये येणार्या स्पष्ट प्लास्टिक केसमध्ये ते पॉप करावे लागेल.

सॅमसंग डिस्प्लेवर एक स्क्रीन रक्षक लागू करतो जो कदाचित आपल्याला कदाचित आवडू शकेल किंवा कदाचित आवडत नाही परंतु कमीत कमी आपल्याला इन-डिस्प्ले फिंगरप्रिंट स्कॅनरसह कार्य करणार्यासाठी शोध घेण्याची आवश्यकता नाही. उजवीकडे अजून एक बिक्स्बी बटण आहे, जो सॅमसंगचा व्हॉइस सहाय्यक ट्रिगर करण्यासाठी वापरला जाऊ शकतो. आमच्या दीर्घिका S10 + पुनरावलोकनामध्ये जसे की आम्ही इतर पर्यायांनी अद्याप बिक्स्बीला ट्रिगर करते तसे एकतर भिन्न अॅप लॉन्च करण्यासाठी सिंगल-किंवा डबल-दाबा सेट करण्याचा पर्याय आपल्याकडे आहे.

सॅमसंग गॅलेक्सी एस 10 प्रदर्शन ओ सॅमसंग गॅलेक्सी एस 10 पुनरावलोकन भोक-पंच डिझाईन प्रत्येकास अपील करू शकत नाही परंतु आम्हाला त्यात समस्या नाही

गॅलेक्सी एस 10 मध्ये त्याच्या सिंगल फ्रंट कॅमेरासाठी छिद्र-पंच डिझाईन आहे. होय, आपण स्क्रीनच्या शीर्ष-उजव्या कोपर्यातील सामग्रीवर गमावले नाही परंतु आम्हाला ते विचलित करणारे सापडले नाही. आपण डिझाइनमध्ये खूप त्वरीत वापरले जाईल. आपल्याला हे आवडत नसल्यास, आपल्याकडे डिस्प्लेच्या शीर्षस्थानी ब्लॅक बॅन्डसह कॅमेरा होल लपविण्यासाठी पर्याय आहे.

मागे, सॅमसंग गॅलेक्सी एस 10 + च्या बाबतीत समान ट्रिपल कॅमेरा सेटअपसह गेला आहे. या मॉड्यूलमध्ये हृदय गति सेंसर आणि एक LED फ्लॅश देखील असते.

बॉक्समध्ये बर्याच गुड्ससह सॅमसंग गॅलेक्सी एस 10 जहाज लावते. आपल्याला 15 डब्ल्यू वेगवान चार्जर, टाइप-ए अॅडॉप्टरसाठी एक यूएसबी-टाइप सी, एकेजी-ब्रांडेड इन-कान हेडफोन आणि एक स्पष्ट केस मिळतो. हा फोन प्रिझम व्हाईट, प्रिझम ब्लॅक आणि प्रिझम ब्ल्यूमध्ये उपलब्ध आहे, तथापि अधिक स्टोरेजसह उच्च-अंतराचे प्रकार केवळ प्रिझम व्हाइटमध्ये उपलब्ध आहे. आमच्याकडे पुनरावलोकनासाठी प्रिझम ब्लॅक युनिट होता.

सॅमसंग गॅलेक्सी एस 10 तपशील आणि सॉफ्टवेअर

सर्व तीन गॅलेक्सी एस 10 बंधूंबरोबर समान सैमसंग एक्सिनोस 9820 एसओसी आहे, परंतु गॅलेक्सी एस 10 आणि गॅलक्सी एस 10 + त्यांच्या मूळ वेरिएंटसाठी 128 जीबी अंतर्गत स्टोरेजसह 8 जीबी रॅम मिळविते, तर दीर्घिका एस 10 को थोड्या कमी RAM साठी बसणे आवश्यक आहे. 512 जीबी स्टोरेजसह गॅलेक्सी एस 10 देखील उपलब्ध आहे. जर आपल्याला उच्च किंमत असलेल्या गॅलेक्सी एस 10 व्हेरिएटची खरेदी करायची नसेल तर आपण अद्याप 512 जीबी अधिक स्पेससाठी हायब्रिड ड्युअल-सिम स्लॉटमध्ये मायक्रो एसडी कार्ड वापरू शकता.

गॅलेक्सी एस 10 वरील कनेक्टिविटी पर्यायांमध्ये ड्युअल 4 जी तसेच व्होल्टे, वाय-फाय 6, ब्लूटुथ 5, एनएफसी, एटी + आणि यूएसबी टाइप-सी पोर्ट यांचा समावेश आहे. या फोनला पोजिशनिंगसाठी चार उपग्रह प्रणाली देखील मिळतात. गॅलेक्सी एस 10 वायरलेसरित्या चार्जिंग तसेच वायरलेस डिव्हाइसेसवर चार्जिंग करण्यास सक्षम आहे. गॅलेक्सी बुडसारख्या लहान डिव्हाइसेसवर शुल्क आकारण्यासाठी हे वैशिष्ट्य सुलभ आहे.

सॅमसंग गॅलेक्सी एस 10 मागे हँडहेल्ड सॅमसंग गॅलेक्सी एस 10 पुनरावलोकन सॅमसंग गॅलेक्सी एस 10 च्या मागे एक तिहेरी कॅमेरा सेटअप आहे

सॅमसंगने सॉफ्टवेअर फ्रंटवर चांगली कामगिरी केली आहे. आपल्याला Android 9 पाईवर आधारित नवीनतम वन UI मिळतो. आम्ही या UI चा वापर सैमसंग गॅलेक्सी एस 10 + तसेच सॅमसंग गॅलेक्सी ए 50 ( पुनरावलोकन ) वर केला आहे आणि आम्हाला वापरण्यासाठी सोयीस्कर असल्याचे आढळले आहे. Android 9 ची डिजिटल वेलबींग वैशिष्ट्य आपल्याला विविध अॅप्सवर घालविलेल्या वेळेवर नियंत्रण ठेवण्यास मदत करते.

सॅमसंगने स्मार्ट स्टेहीसारख्या काही उपयुक्त सानुकूलने देखील केल्या आहेत, जे आपण पहात असताना स्क्रीन जागृत ठेवते. तेथे बरेच सुलभ मोशन आणि जेश्चर शॉर्टकट आहेत. आपल्याकडे पारंपारिक तीन-बटण Android नेव्हिगेशन योजनेऐवजी जेश्चर नेव्हिगेशनवर स्विच करण्याचा पर्याय देखील आहे.

अनुप्रयोग एजन्सी लॉन्च करण्यासाठी कोणत्याही स्क्रीनवरून अॅप्स एज शॉर्टकट बारमध्ये प्रवेश केला जाऊ शकतो. सॅमसंग एक पॉप-अप पॅनेल देऊ करते जे व्हाट्सएप आणि मेसेज सारख्या सुसंगत अॅप्सला मल्टीटास्किंग सुलभ करण्यासाठी कोणत्याही अॅपच्या वर होव्हर करण्यास परवानगी देते. ड्युअल अॅप समर्थन आपल्याला काही अॅप्सच्या दोन घटना चालवू देते. सॉफ्टवेअर अनुभव दीर्घिका S10 + च्या समान आहे, म्हणून आपण त्याबद्दल मोठ्या वृद्धांच्या आमच्या पुनरावलोकनामध्ये अधिक तपशीलवार वाचू शकता.

दीर्घिका S10 मध्ये काही पूर्व स्थापित अॅप्स आहेत परंतु आपण पुढे जाऊ शकता आणि त्यापैकी बरेच विस्थापित करू शकता. आमच्या लक्षात आले की माझा गॅलक्सी अॅप पुश अधिसूचना पाठवेल जे दिवसाच्या अधिसूचना अधिसूचना सावलीत भरतील. आम्ही संदेशांची निवड रद्द करू शकलो नाही, म्हणून आम्ही या अॅपमधून अधिसूचना अक्षम केल्या.

सॅमसंग गॅलेक्सी एस 10 प्रदर्शन, कॅमेरे आणि बॅटरीचे आयुष्य

गॅलेक्सी एस 10 एक उत्कृष्ट प्रदर्शन आहे जे कुरकुरीत आउटपुट देते. गेम खेळताना किंवा सामग्री पाहताना आपण आनंद घ्याल आणि प्रामाणिकपणे, आम्हाला भोक-पंचला विचलित करणारे सापडले नाही. आपण प्रभावी रिझोल्यूशन बदलल्यास रंग इच्छित असल्यास रंग बदलू शकता. आम्ही डीफॉल्ट पूर्ण एचडी + रेझोल्यूशन आणि विचित्र रंग प्रोफाइलवर अडकलो आहोत, परंतु आपण रिझोल्यूशनला मूळ QHD + वर बंप करू शकता आणि आपल्याला रंग पॉप जितका नको असेल तर नैसर्गिक आउटपुट निवडा.

गॅलेक्सी एस 10 वरील स्पीकर चांगले आहेत आणि स्टिरीओ इफेक्ट अनुकरण करण्यासाठी सैमसंग इअरपीससह तळ-फायरिंग स्पीकर वापरतो. हेडफोन्स तसेच लाउडस्पीकर दोन्हीसाठी डॉल्बी एटमोस समर्थन आहे आणि हे द्रुत टॉगल वापरून सहजपणे सक्षम केले जाऊ शकते. जेव्हा आपणास गर्दीच्या ठिकाणी येणारा कॉल येतो तेव्हा आणि या फोनवरील व्हिडीओ आणि गेमचा आनंद घेण्यासाठी आपल्यास लक्षात येईल. Earpiece देखील मोठ्याने आहे, आणि आम्ही इतर कॉल वर कॉल सहज ऐकू शकता.

आम्ही आधीच गॅलेक्सी एस 10 + चे परीक्षण केले असल्याने सॅमसंग एक्सिनोस 9820 कसे कार्य करेल याची चांगली कल्पना होती. गॅलेक्सी एस 10 ने समान कामगिरी दिली आणि आमच्या पुनरावलोकनादरम्यान आम्ही कोणत्याही लॅग किंवा स्टटरिंगची नोंद केली नाही. आम्ही पुब मोबाइल , एस्फाल्ट 9: लेजेंड्स आणि एफ 1 मोबाईल देखील खेळलो. आम्हाला आढळले की PUBG मोबाइल कोणत्याही सेटिंग्जशिवाय कोणत्याही उच्च सेटिंग्जमध्ये धावत आहे, तर एस्फाल्ट 9 लेजेंड आणि एफ 1 मोबाइल कोणत्याही सेटिंग्जशिवाय डीफॉल्ट सेटिंग्जमध्ये धावत आहेत.

सॅमसंग गॅलेक्सी एस 10 मागे सॅमसंग गॅलेक्सी एस 10 पुनरावलोकन सॅमसंग गॅलेक्सी एस 10 चांगल्या प्रकारे डिझाइन केलेले आणि प्रीमियम दिसते

काही काळ खेळ खेळल्यानंतर, आम्हाला दिसून आले की फोन स्पर्श करण्यासाठी उबदार असेल, परंतु असुविधाजनक अवस्थेत नाही. 40 मिनिटांपर्यंत PUBG मोबाइल खेळल्यानंतर, बॅटरी पातळी 14 टक्क्यांनी कमी झाली, जी स्वीकार्य आहे. Exynos 9820 भिन्न गेममध्ये कसे कार्य करते हे पाहण्यासाठी आपण दीर्घिका S10 + ची आमच्या गेमिंग पुनरावलोकनाची तपासणी देखील करू शकता. जर आपण नेटफ्लिक्स किंवा ऍमेझॉन प्राइम व्हिडिओ प्रवाहित करण्याचा विचार करीत असाल तर आपल्याला हे जाणून घेण्यात आनंद होईल की या फोनमध्ये वेडवाइन एल 1 डीआरएम समर्थन आहे जेणेकरून आपण उच्चतम उपलब्ध रिजोल्यूशनवर सामग्री मिळवू शकता. आम्ही HDR10 + प्रदर्शन धन्यवाद डिव्हाइसवर एचडीआर व्हिडिओ पाहू शकलो.

बेंचमार्कमध्ये, दीर्घिका एस 10 ने चांगली कामगिरी केली. पीसीएमर्क वर्क 2.0 मध्ये 7,862 व्यवस्थापन करताना अँटूटुमध्ये 326,216 अंकांची घसरण झाली. या फोनने Geekbench 4 च्या एकल-कोर आणि मल्टि-कोर चाचण्यांमध्ये अनुक्रमे 4,467 आणि 9,711 गुण केले आहेत. जीएफएक्सबेन्च टी-रेक्स बेंचमार्कमध्ये, तो 60 एफपीएसच्या शिखरांवर आणि मॅनहटन 3.1 चाचणीमध्ये 57 एफपीएस परत मिळवूनही यशस्वी झाला. एकूणच या स्कोअर काय असतात दीर्घिका S10 + आणि दीर्घिका S10e आमच्या परीक्षेत व्यवस्थापित.

सॅमसंग गॅलेक्सी एस 10 कॅमेरा सेट अप सॅमसंग गॅलेक्सी एस 10 पुनरावलोकन गॅलेक्सी एस 10 वर ट्रिपल कॅमेरा सेटअप जोरदार बहुमुखी आहे.

12 मेगापिक्सेल टेलिफोन कॅमेरा, 12 मेगापिक्सल व्हीड-अँगल कॅमेरा आणि 16 मेगापिक्सेल अल्ट्रा वाइड कॅमेरा यासह गॅलेक्सी एस 10 आणि गॅलक्सी एस 10 + सारखे कॅमेरा सेटअप आहेत आणि दोन्ही फोन सारखेच फोटो आणि व्हिडिओ वितरीत करतात. कॅमेरा अॅप वापरण्यास सोपा आहे आणि निवडण्यासाठी बर्याच पद्धती आहेत.

तीन कॅमेरे दरम्यान स्विच करण्यासाठी प्रतीक आहेत. डेलाइट शॉट्स तसेच मॅक्रो हे कुरकुरीत आणि तपशीलवार आहेत. एक दृश्य ऑप्टिमाइझर आहे जो कॅमेरा दिशेने कशाकडे आहे आणि त्यानुसार फोन सेट करणे ओळखण्यास सक्षम आहे. दृश्य ऑप्टिमायझर सक्षम असलेल्या शॉट्स घेताना आम्ही थोडासा सुधार पाहिला. मॅक्रोमध्ये, आमच्या लक्षात आले की दृश्य ऑप्टिमाइझरने विसंगतता वाढविली आहे.

लँडस्केपसाठी वाईड एंगल कॅमेरा उपयुक्त असल्याचे आम्हाला आढळले, परंतु याचा परिणाम किनाऱ्यावर थोडी बॅरल विरूपण झाला. सॅमसंगने याचा विचार केला आहे आणि कॅमेरा अॅपमध्ये आकार सुधारण्याचे पर्याय ऑफर करतो.

थेट फोकस मोडमध्ये पोर्ट्रेट शॉट्स घेताना, फोन विषय आणि पार्श्वभूमी दरम्यान फरक करण्यास सक्षम आहे आणि अस्पष्ट प्रभाव लागू करतो. आपण शॉट घेण्यापूर्वी आपल्याला ब्लर तीव्रता देखील बदलू देते. आम्हाला रुचीपूर्ण वाटणारी गोष्ट म्हणजे फोटो शॉट झाल्यानंतर आम्ही प्रभाव प्रकार आणि तीव्रता देखील बदलू शकतो.

पूर्ण आकाराचे Samsung दीर्घिका S10 कॅमेरा नमुने पाहण्यासाठी टॅप करा

रात्री घेतलेली छायाचित्रे उज्ज्वल होती आणि त्यांच्याकडे चांगल्या तपशीलांची माहिती होती. आम्हाला आढळले की आम्ही अगदी कमी प्रकाशात दृश्यमान ऑप्टिमाइजर शोधू शकतो की आम्ही नेमके काय शूटिंग करत आहोत, आम्हाला स्पष्ट परिणाम मिळवण्यात मदत करते. गॅलेक्सी एस 10 देखील गॅलेक्सी एस 10 + प्रमाणेच आवाज कमी ठेवण्यात सक्षम आहे.

10-मेगापिक्सेल सेल्फी कॅमेरा चांगला फोटो घेतो ज्यामध्ये भरपूर तपशील असतो. गॅलेक्सी एस 10 सह, आपल्याला थेट फोकससाठी एक सेल्फी कॅमेरावर अवलंबून राहणे आवश्यक आहे, कारण या फोनमध्ये दीर्घिका S10 + च्या गहन सेन्सरचा अभाव आहे. एज डिटेक्शन स्वीकार्य आहे आणि आम्हाला कोणत्याही समस्या येत नाहीत.

मागील कॅमेरासाठी 60 एफपीएस वर 4K वाजता व्हिडिओ रेकॉर्डिंग, आणि सेल्फ शूटरसाठी 4 एफ वर 30 एफपीएस वाजता व्हिडिओ रेकॉर्डिंग. आपल्याला सुपर स्लो-मो व्हिडियो मोड मिळतो जो आपल्याला 960fps वर शूट करू देतो आणि एक सुपर स्थिर मोड जो वाइड-एंगल सेन्सर वापरतो आणि फ्रेम अधिक स्थिर फुटेजसाठी फ्रेम पिकवतो. व्हिडिओ स्थिरीकरण उत्कृष्ट आहे आणि हा फोन लोह व्यवस्थापित करतो जे बर्याच व्हिडिओंमधून काढून टाकते.

या फोनला चिकट आणि कॉम्पॅक्ट करण्यासाठी, सॅमसंगला बॅटरी आकार कमी करावा लागला, परंतु गॅलेक्सी एस 10 चा अजूनही स्वीकार्य 3400 एमएएच बॅटरी आहे. सकाळी 9 वाजता प्रारंभ केल्यानंतर काही तासांकरिता नेव्हिगेशनसाठी Google नकाशे वापरून काही कॅमेरा नमुने घेऊन आणि 40 मिनिटांचा PUBG मोबाइल खेळताना आम्ही आपला दिवस 11 वाजता बॅटरीमध्ये उर्वरित 15 टक्क्यांसह समाप्त केला. आमच्याकडे फोन नेहमीच पूर्ण-एचडी + वर सेट होता आणि आपण स्क्रीन रिझोल्यूशन बदलल्यास आपला मायलेज भिन्न असेल. आमच्या एचडी व्हिडिओ लूप चाचणीमध्ये गॅलेक्सी एस 10 14 तास आणि 23 मिनिटे चालत आहे.

पुरवलेला चार्जर फोन चार्ज करण्यासाठी त्वरित आहे. आम्ही 27 मिनिटांत 50 टक्के पर्यंत पाहिले आणि पूर्णपणे शुल्क आकारण्यासाठी सुमारे एक तास आणि 15 मिनिटांचा वेळ लागला. आपल्याला आवडल्यास आपण सुसंगत वेगवान वायरलेस चार्जर देखील वापरू शकता.

निर्णय
हे स्पष्ट आहे की गॅलेक्सी एस 10 अधिक कॉम्पॅक्ट बॉडीमध्ये आणि अधिक परवडण्यायोग्य किंमतीमध्ये दीर्घिका S10 + ची सर्व वैशिष्ट्ये आणि लाभ ऑफर करते. आपण त्या अत्याधुनिक प्रचंड कंपनसंख्या असलेल्या (ध्वनिलहरी) इन-डिस्प्ले फिंगरप्रिंट स्कॅनर किंवा शक्तिशाली एक्सिनोस 9820 SoC वर गमावू नका.

ज्या लोकांना मोठ्या फोन आवडत नाहीत आणि तुलनेने कॉम्पॅक्ट पॉवरहाऊस पसंत करतात अशा लोकांसाठी, दीर्घिका एस 10 ला बिल मंजूर करणे आवश्यक आहे. होय, त्याच्याकडे समोरचा अतिरिक्त गहन सेन्सर नाही, ज्याला सॅमसंग गॅलेक्सी एस 10 + ( पुनरावलोकन ) करते, परंतु आपण स्वत: ला भरपूर सल्ले घेत नसल्यास खरोखर फरक पडत नाही. जर आपण स्मार्टफोन शोधत असाल तर ते आपल्या हाताच्या हस्तरेखामध्ये आरामशीरपणे बसते आणि आपले शोध येथे संपते.


सॅमसंग गॅलेक्सी एस 10 + एकंदर सर्वोत्कृष्ट Android फ्लॅगशिप आहे का? सॅमसंग गॅलेक्सी बड्स भारतात खरोखरच सर्वोत्कृष्ट वायरलेस हेडफोन आहेत का? आम्ही या गोष्टींबद्दल चर्चा केली, ऑर्बिटल , आमच्या साप्ताहिक तंत्रज्ञान पॉडकास्टवर, जे आपण ऍप्पल पॉडकास्ट किंवा आरएसएस द्वारे सदस्यता घेऊ शकता , भाग डाउनलोड करू शकता किंवा फक्त खालील प्ले बटणावर क्लिक करू शकता.