विंडमिल्सवरील ट्रम्पच्या युद्धात आता जंगली कर्करोगाचा दावा समाविष्ट आहे – Boisar Marathi News

विंडमिल्सवरील ट्रम्पच्या युद्धात आता जंगली कर्करोगाचा दावा समाविष्ट आहे

(सीएनएन) स्पॅनिशमध्ये हा नाइट हा एक प्रसिद्ध पुस्तक आहे जो विंडील्समध्ये झुंज देत आहे कारण त्याला वाटते की ते दिग्गज आहेत.

अमेरिकेचे अध्यक्ष आहेत ज्यांचे वाऱ्याचे द्वेष कमी महाकाव्य नाही. त्याला असे वाटते की ते कर्करोगामुळे होणारे पक्षी खून करणारे आहेत जे मालमत्ता मूल्यांचे मूल्यमापन करतात आणि त्याने त्यांच्या गोल्फ कोर्सच्या दृष्टिने त्यांना लढविण्याविरुद्ध लढा दिला.
वॉशिंग्टनमधील रिपब्लिकन संघटनेच्या रिपब्लिकन संघटनेचे अध्यक्ष डॉ डोनाल्ड ट्रम्प यांनी सांगितले की, हिलेरीने हवा उधळली होती. पवन ऊर्जेच्या वासांविषयी – वायु टर्बाइन, अधिक अचूकपणे – आणि पवन ऊर्जेची अपुरेपणा यांविषयी विस्तारित चर्चा. ते स्पष्टपणे त्याच्या स्टंप भाषणाचा भाग बनण्यापासून पूर्णपणे वाचण्यासारखे आहे आणि नूतनीकरणक्षम उर्जेवरील त्याच्या मोठ्या अविश्वास आणि वातावरणातील बदलाचा त्यांचा गोंधळ वाढविते.

ट्रम्प: “आपल्या घराजवळ कुठेही विंडमिিল असल्यास, अभिनंदन, आपले घर मूल्याने 75% कमी झाले.”

एबरडीनच्या किनारपट्टीवरील एक नूतनीकरणक्षम उर्जा पवन शेती स्थापित करण्याच्या स्कॉटिश सरकारच्या प्रयत्नांविरुद्ध ट्रम्पने एक दशकासाठी लढा दिला, जे त्याच्या नामांकित गोल्फ कोर्समधून तेथे पाहिले जाऊ शकते. त्याने त्यांना न्यायालयात दस्तऐवजांमध्ये “भयानक कल्पना” आणि “कुरूप” म्हटले.
ट्रम्प बनाम. स्कॉटिश विंडमिल्स 2015 मधील यूकेच्या सर्वोच्च न्यायालयात गेली, क्वार्टझच्या म्हणण्यानुसार . विंडीज 2018 मध्ये पूर्ण झाले. फेब्रुवारीमध्ये दुखापतीचा अपमान वाढवून ट्रम्पच्या गोल्फ कोर्सला बीसीसीआयच्या म्हणण्यानुसार स्कॉटिश सरकारने कायदेशीर बिले भरण्याची मागणी केली होती.
टीपः ट्रम्पला ऑफशोर ऑइल ड्रिलिंगसाठी फारच अडथळा नाही, ज्याच्या प्रशासनाने कार्यकारी आदेशाद्वारे धक्का दिला आहे, जरी फ्लोरिडाला त्यातून मुक्त केले गेले, जेथे ट्रम्प समुद्राच्या मालकीची मालमत्ता मालकीची आहे. इतर राज्यांनी देखील तक्रार केली आहे आणि अलास्का मधील न्यायाधीशाने अलीकडेच अटलांटिक महासागराच्या आणि आर्कटिक महासागराच्या परिसरात ट्रम्पच्या ड्रिलिंग प्रयत्नांना अवरोधित केले आहे .
पवन ऊर्जेच्या मालमत्ता मूल्यांवर परिणाम होत असला तरी सबूत मिसळलेले आहे. ट्रम्पने गेल्या महिन्यात दावा केला तेव्हा सीएनएन फॅक्ट चेकचा हा विषय होता, असे सांगण्यात आले होते की विंडिमल्सने मालमत्तेचे मूल्य 65% कमी केले आहे. ट्रम्पचा दावा तब्बल 65% असल्याचे त्याने म्हटले तेव्हा त्याने समर्थन दिले नाही आणि आता 75% इतके नुकसान झाले आहे.

ट्रम्प: “आणि ते म्हणतात की आवाज कर्करोगामुळे होतो. आपण मला सांगितले की एक, ठीक आहे.” (मग त्याने हाताने मंडळे आणि त्याच्या तोंडात आवाज केला.) “आपल्याला माहित आहे की गोष्ट अशी आहे …”

ट्रम्पला हे सांगणारे कोण होते हे स्पष्ट नाही, परंतु यास परत आणण्यासाठी कोणतेही पुरावे नाहीत. पवन टर्बाइनमधून आवाज असण्याची निराशा होती आणि त्यानी पवन टर्बाइनच्या जवळ राहणा-या काही लोकांमध्ये अनिश्चितता आणि चक्कर आल्यासारख्या गोष्टींची तक्रार केली. वैज्ञानिक अभ्यासाने कोणत्याही मानवी आरोग्याच्या जोखीमची ओळख पटविली नाही .
ट्रम्पचे अनन्य आरोग्य सिद्धांत चांगले-दस्तऐवजीकरण केलेले आहेत. ते लसांबद्दल चिंताग्रस्त आहेत आणि उदाहरणार्थ, व्यायाम करत नाहीत .

ट्रम्प: “… आणि अर्थातच पक्ष्यांसाठी एक गंभीर आराखडा आहे. जर आपणास पक्ष्यांना आवडत असेल तर आपणास विंडीलमध्ये कधीही चालायचे नाही कारण ती खूप दुःखी, दुःखदायक आहे. ती कबरगांडीसारखी आहे. गरीब पक्ष्यांची प्रतिमा, हे खरे आहे, तुम्ही कॅलिफोर्नियामध्ये जाणता की जर तुम्ही गळफास मारला असेल तर त्यांनी तुरुंगात पाच वर्षांसाठी ठेवले होते आणि तरीही ते वायुमार्गाने त्यांना पुसून टाकतात, हे खरे आहे, ते त्यांना पुसून टाकतात. हे भयंकर आहे. ”

होय, वारा टर्बाइन पक्षी मारतात. अमेरिकन बर्ड कंझर्वेंसीनुसार त्यातील हजारो लोक. यूएस फिश अँड वाइल्डलाइफ सर्व्हिस या संकेतस्थळावरून दिसून येते की पक्ष्यांच्या मृत्यूचे अंदाज दोन्ही बाजूंना प्राधान्य देतात. पवन टर्बाइन पारंपारिक पॉवर पावर लाइन्संपेक्षा जास्त पक्षी मारणे. पण त्यांच्यापैकी बरेच काही आहेत.
गरुडांच्या संदर्भात , ओबामा प्रशासनाने पवन ऊर्जेच्या कंपन्यांना दंड सहन करण्याआधी पवन टर्बाइनद्वारे ठार किंवा जखमी झालेल्या संरक्षित बाल्ड किंवा गोल्डन ईगल्सची संख्या मोठ्या प्रमाणात वाढविली.

ट्रम्प: “मी सीपीएसीवर, स्त्रीबद्दलची गोष्ट सांगितली, ती दूरदर्शन पाहू इच्छिते आणि ती तिच्या पतीला म्हणते, ‘वायु वाहत आहे का? मला आज रात्री एक शो पाहणे आवडेल, प्रिये. तीन दिवस उडाला, मी दूरदर्शन पाहू शकत नाही, प्रियकर, कृपया, वाऱ्याला उडवून सांगा. ‘”

जर वारा एक दिवस उडाला तर वीज बंद होणार नाही. पॉवर ग्रिडमध्ये पवन ऊर्जेचा वापर केला जातो. लोकांना पॉवर ग्रिडमधून वीज मिळते. ऊर्जा विभागानुसार , एकूण यूएस वीजपैकी 6% पवन ऊर्जेतून येते. आयोवा आणि दक्षिण डकोटामध्ये 30% पेक्षा जास्त लोक हे काही राज्यांमध्ये खूप जास्त आहेत. पण यूएस ऊर्जा निर्मितीचा एक भाग म्हणून वाढत आहे आणि 2030 पर्यंत 20% वीज पुरविण्याची अपेक्षा आहे. पवन ऊर्जामधून सर्व वीज प्रदान करणे टिकाऊ नसते, परंतु हे एक महत्त्वाचे योगदान आहे.
तसे, यूएस पॉवर ग्रिड अत्यंत जुने आहे आणि तीन ग्रिड्सच्या प्रादेशिक संच पासून ते राष्ट्रीय स्तरावर अद्ययावत केले जाणे एक मोठे गुंतवणूक असेल परंतु देशाला अधिक ऊर्जा कार्यक्षम आणि स्थिर बनवेल.

ट्रम्प: “नाही, वारा इतका चांगला नसतो आणि त्या गोष्टी बनविणे किती महाग आहे हे आपल्याला ठाऊक नाही. ते सर्व चीन आणि जर्मनीमध्ये बनलेले आहेत, अगदी त्या बाबतीत, आपण त्यांना येथे न आणता, अनिवार्यपणे. ”

वारा उद्योग अश्रू आले आहे. ब्युरो ऑफ लेबर स्टॅटिस्टिक्सच्या म्हणण्यानुसार , 2017 मध्ये अमेरिकेतील सर्वात वेगवान वाढणार्या व्यवसायाने पवन टर्बाइन तंत्रज्ञानाचा अभ्यास केला होता, तरीही हा अर्थव्यवस्थेचा एक छोटासा भाग आहे. अमेरिकेतील विंडीज एनर्जी असोसिएशनच्या व्यापार गटाच्या मते, सर्व 50 राज्यांत पवन उद्योगात 105,000 पेक्षा जास्त अमेरिकन लोक कार्यरत आहेत. एनर्जी डिपार्टमेंटच्या अनुसार ही उद्योग देशांच्या “विस्तृत रेषे” च्या आयातीवर अवलंबून आहे.
एनर्जी इन्फॉर्मेशन एजन्सीच्या मते, अमेरिकेच्या वायु टर्बाइन उत्पादनात तीन कंपन्या: जनरल इलेक्ट्रिक, सीमेंस आणि वेस्तास यांचा प्रभुत्व आहे.
परंतु या दोन्हीपैकी आंतरराष्ट्रीय आणि घरगुती उत्पादन सुविधा आहेत. उदाहरणार्थ, डेस्टीशियन व्हेस्तास, पुएब्लो, कोलोराडो येथे एक मोठा वनस्पती आहे . जीई चीनमध्ये टर्बाइन बनविते, परंतु लिटल रॉक, आर्कान्सा आणि ग्रँड फोर्क्स, नॉर्थ डकोटा येथेही.
ट्रम्पने असेही सांगितले की अमेरिकेत आता तेल आणि नैसर्गिक वायूचा सर्वोच्च उत्पादक देश आहे आणि गेल्या दोन वर्षांत हे घडले आहे. एनर्जी इन्फॉर्मेशन एजन्सीनुसार 2011 मध्ये अमेरिकेने रशिया आणि सौदी अरेबियाला जागतिक पातळीवरील तेल उत्पादक बनविले आहे, हे खरे आहे.
तो तिथे लक्ष केंद्रित करू इच्छितो. ट्रम्पचा बजेट, जो कायदा बनण्याची शक्यता नाही, ने ऊर्जा विभागामध्ये नूतनीकरणक्षम उर्जेत 70% पर्यंत संशोधन करण्यासाठी फेडरल फंडिंगचा कट करण्याचा प्रस्ताव ठेवला.