मॅककोनेल यांना नाटोच्या महासचिवांना निमंत्रण पाठवून स्पष्ट संदेश पाठविला – Boisar Marathi News

मॅककोनेल यांना नाटोच्या महासचिवांना निमंत्रण पाठवून स्पष्ट संदेश पाठविला

वॉशिंग्टन (सीएनएन) सीनेट बहुसंख्य नेते मिच मॅककोनेल यांनी व्हाईट हाऊसशी सल्लामसलत केली नाही जेव्हा ते आणि गृहसचिव नॅन्सी पेलोसी यांनी नाटोच्या महासचिवांना बुधवारी कॉंग्रेससमोर बोलण्यासाठी निमंत्रित करण्याची योजना केली – बहुतेक कॉंग्रेस आणि राजनयिक स्त्रोतांनी असे म्हटले की ते राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्पचा निषेध

ट्रान्स अटलांटिक गठबंधन या आठवड्यात 70 व्या वर्धापन दिन साजरे करणार्या नाटोच्या जेन्स स्टॉल्टेनबर्ग काँग्रेसच्या संयुक्त बैठकीला एक दुर्मिळ पत्ता देण्यासाठी सज्ज आहेत.
कॅपिटल हिलवरील एक रिपब्लिकन स्त्रोताने सीएनएनला पुष्टी दिली की स्टॉल्टेनबर्गच्या पत्त्याची योजना आखण्यासाठी मेकॉन्नेल आणि व्हाईट हाऊस यांच्यात कोणत्याही प्रकारची सल्लामसलत नव्हती, “असे का असेल?” काँग्रेसच्या प्रत्येक घराच्या नेत्यांनी ज्यांना अतिथी बोलण्यासाठी आमंत्रण देण्यास सहमती दर्शविली पाहिजे.
पण अनेक स्रोत ते McConnell च्या हलवा वर्षे NATO ट्रम्पला च्या रिंग टीका आणि त्याच्या सर्व एक उल्लेखनीय दु: ख भोगले म्हणून पाहू सांगितले सूचना NATO देश त्यांच्या देशाच्या एकूण देशांतर्गत उत्पादनाच्या 2% 4% त्यांच्या संरक्षण खर्च दुप्पट आहे.
व्हाईट हाऊसने त्वरित टिप्पणीसाठी विनंतीचा प्रतिसाद दिला नाही.
मंगळवारी, ट्रम्पने व्हाईट हाऊसमध्ये स्टॉल्टेनबर्गची मेजबानी केली आणि नाटो प्रमुखांचे कार्यप्रदर्शन “उत्कृष्ट” म्हणून कौतुक केले.
ओव्हल ऑफिसमध्ये स्टॉल्टेनबर्गच्या पुढे बसलेले ट्रम्प म्हणाले, “नाटो बरोबरचा संबंध चांगला झाला आहे, महासचिवांशी संबंध चांगला आहे.”
पण ट्रम्पने नाटो यांना “अप्रचलित” म्हणून घोषित केले, ज्यातून निवडून आल्यानंतर, आश्चर्यचकित मित्रांना, ज्यांनी अमेरिकेच्या अध्यक्षांनी ट्रान्सला संरक्षण द्यावे असे वाटते तसे खर्च न करण्याबद्दल अमेरिकन अध्यक्षांनी टीका केली. ट्रम्पने गटाच्या महत्त्वबद्दल बोलले आहे परंतु द न्यू यॉर्क टाइम्सने नुकतेच दिलेल्या अहवालात म्हटले आहे की ट्रम्पने अमेरिकेला नॅटोमधून बाहेर काढण्याचा खाजगीपणे धक्का दिला होता आणि गेल्या वर्षीच्या प्रमाणेच ही कल्पना अनेकदा सहयोगींसह आणली होती.
कॉंग्रेसच्या सदस्यांना जगाला आपल्या संस्थेचा पाठिंबा दर्शवायचा आहे, असे सांगून सूत्रांनी सीएनएनला सांगितले की, राष्ट्रपतींचा पाठिंबा अचूक असला तरीसुद्धा.
“यात काही शंका नाही (एक टीका),” एक वरिष्ठ डेमोक्रॅटिक मदतनीस सीएनएन सांगितले. “हा एक मोठा करार आहे. राष्ट्राध्यक्ष त्यांच्या पक्षासारख्याच पृष्ठावर नाहीत. रिपब्लिकन पक्षाची परकीय धोरण त्याच्यासारख्याच ठिकाणी नाही. ही प्रशासनाची आणि त्याच्या धोरणांचे (एनएटीओ) ). ”
मॅककोनेलच्या प्रवक्त्याने स्टॉल्टेनबर्गला कॉंग्रेसच्या संबंधात आमंत्रित करण्यासाठी बहुतेक नेत्यांचा सहभाग राखला आणि नॅटोबद्दल ट्रम्पच्या विधानावर प्रतिक्रिया असल्याचे नाकारले.
डेव्हिड पोप यांनी सांगितले की, “हे एक दंड नाही,” मॅककोनेल “बर्याच वर्षांपासून NATO साठी त्याच्या समर्थनावर स्पष्ट आहे.”
पोपने सांगितले की, नाटोचे महासचिव जनरल बोलण्याचा निर्णय “व्हाईट हाऊसपेक्षा जास्त बोलणारा कॉंग्रेस” होता.
“आम्ही आमच्या स्वत: च्या अटींवर कार्य करतो. त्याने हे विशेषत: व्हाईट हाऊसकडे कधीच प्रक्षेपित केले नाही,” पॉप यांनी सांगितले. “कोणत्याही वेगळ्या अर्थाने त्याचा अर्थ लावता कामा नये.”
तथापि, ट्रम्पच्या टीकाच्या आधारे मॅकननेल यांनी नॅटोच्या समर्थनाबद्दल वारंवार बोलले आहे. गठ्ठासाठी समर्थन हा मुद्दा आहे ज्याने हाऊस आणि सीनेटमधील दोन्ही पक्षांना एकत्र केले आहे.
जानेवारीमध्ये हाऊस एनएटीओ सपोर्ट अॅक्ट पारित करतो, ज्यात असे म्हटले आहे की एनएटीओचा सदस्य राहण्याची यूएस धोरण आहे आणि गठ्ठा काढून घेण्याकरिता वापरल्या जाणार्या निधीवर बंदी आहे.
गेल्या वर्षी रिपब्लिकनच्या नेतृत्वाखालील सीनेटने नाटोच्या समस्येचा प्रस्ताव मंजूर केला त्याच दिवशी ट्रान्स नॅटो समिटसाठी ब्रुसेल्स, बेल्जियम येथे आला आणि सिनेटर्सच्या द्विपक्षीय गटाने एक बिल सादर केला ज्यास अमेरिकेने अमेरिकेच्या सेनेतून मागे घेण्याची परवानगी दिली. नाटो
अमेरिकी मित्रांच्या दोन वरिष्ठ राजनयिकांनी सीएनएनला सांगितले की त्यांनी मॉकोनेल हे व्हाट हाऊसच्या स्टॉलन्टेनबर्गच्या भेटीच्या प्रकाशनाविना चर्चा केल्याशिवाय हे करण्यास तयार होते हे जाणून घेण्यास उत्सुक असल्याचे आढळले.
ज्येष्ठ डेमोक्रॅटिक मदतनीसाने देखील मुद्दा मांडला की ओबामा प्रशासनादरम्यान कॉंग्रेसला नाटोचे सरचिटणीस यांच्या संबंधाचा प्रस्ताव देण्यात आला नव्हता, ते म्हणाले, “हे आवश्यक नव्हते.”
पेलोसीच्या दौर्यात फेब्रुवारी महिन्यात म्यूनिच सिक्योरिटी कॉन्फरन्समध्ये आणि ब्रुसेल्समध्ये नाटो मुख्यालयाकडे स्टॉलटेनबर्गच्या भेटीची शक्यता वाढली होती, असे सहकारी यांनी सीएनएनला सांगितले. परंतु स्टॉलटेनबर्गची होस्टिंगची आशा थोड्या काळासाठी चर्चा केली गेली आणि “गडाच्या दोन्ही बाजूंवर व्यापक रूची राहिली”, तो सहकारी म्हणाला.
सहकाऱ्यांच्या मते महासचिवांच्या भेटीवर चर्चा करण्यासाठी कॉंग्रेसच्या नेत्यांनी एक बैठक आयोजित केली आणि दोन्ही डेमोक्रॅट आणि रिपब्लिकन हे करू इच्छितात. पेलोसीने शेवटी गेल्या महिन्यात स्टोल्टेनबर्गला आमंत्रण दिले.
“त्यासंदर्भात काहीच मार्ग नाही. लोक हे इतके मोठे पाहतात. अशा प्रकारचे भेटी दुर्मिळ आहेत,” असे सहकारी सीएनएनला सांगितले.
मंगळवारी विचारले असता की तो खरोखरच अमेरिकेतून नाटो बाहेर काढण्याचा विचार करत होता, ट्रम्पने उत्तर दिले, “लोक पैसे देत आहेत आणि ते पैसे देत आहेत याबद्दल मला खूप आनंद आहे.”