ट्रम्पच्या जागतिक दृश्याविरूद्ध पुशबॅकमध्ये नाटो प्रमुखाने एकतेवर जोर दिला – Boisar Marathi News

ट्रम्पच्या जागतिक दृश्याविरूद्ध पुशबॅकमध्ये नाटो प्रमुखाने एकतेवर जोर दिला

वॉशिंग्टन (सीएनएन) एनएटीओचे सरचिटणीस जेन्स स्टॉल्टेनबर्ग यांनी बुधवारी कॉंग्रेसला ट्रान्स अटलांटिक गठबंधनचे एक ठळक आणि मजबूत संरक्षण दिले, ज्यामुळे गहन जागतिक शिफ्ट आणि “अप्रत्याशित” आव्हानांना तोंड द्यावे लागते.

स्टॉल्टेनबर्ग अप्रत्यक्षपणे नाटोचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या टीका आणि भाषणाच्या सुरुवातीपासून जगाला “अमेरिका प्रथम” एकपक्षीय दृष्टिकोनासाठी त्यांनी धक्का दिला आणि मग ते व्यापार आणि आर्थिक संबंधांवर टचने लादले, ट्रम्प प्रशासन आणि दुसर्या टप्प्यामधील तणाव आणखी एक युरोप.
कॉंग्रेसच्या संयुक्त बैठकीला संबोधित करताना पहिल्या नॅटोचे अध्यक्ष स्टॉलटेनबर्ग म्हणाले, “आम्ही जेव्हा एकत्र उभा असतो तेव्हा आर्थिकदृष्ट्या, राजकीयदृष्ट्या आणि लष्करी पद्धतीने आपण कोणत्याही संभाव्य चॅलेंजरपेक्षा शक्तिशाली असतो.”
“आम्हाला या सामूहिक शक्तीची गरज आहे कारण आम्हाला नवीन धोक्यांचा सामना करावा लागेल,” स्टॉलन्टेनबर्ग म्हणाले. “अनिश्चिततेचा सामना करण्यासाठी आम्हाला एक धोरण आवश्यक आहे. आपल्याकडे एक आहे. ही धोरण नाटो आहे.”
अटलांटिकच्या दोन्ही बाजूंनी आमच्या भागीदारीच्या सामर्थ्याबद्दल प्रश्न विचारले जात आहेत आणि हो, त्यात मतभेद आहेत, ” नाटो प्रमुखाने हवामान बदलातील बदल, व्यापार आणि इराण परमाणु करारांची यादी दिली असल्याचे मान्य केले. “खुले चर्चा आणि भिन्न दृश्ये कमकुवततेची चिन्हे नाहीत. ही ताकद आहे.”

‘सर्वात कठीण समस्या’

अमेरिकेच्या परराष्ट्र व विदेशी परराष्ट्रपती ट्रम्प आणि “मजबूत, तत्पर अमेरिकी अध्यक्षपदाच्या अनुपस्थितीची अनुपस्थिती” यांच्या मते, त्यापैकी प्रमुख, ट्रान्स-अटलांटिक गठबंधनला अभूतपूर्व आव्हानांना तोंड द्यावे म्हणून स्टॉलटेनबर्गने नाटोच्या 70 वर्षांच्या इतिहासावर आपली टिप्पणी दिली.
हार्वर्डच्या बेलफॉर सेंटर फॉर सायन्स अँड इंटरनॅशनल अफेयर्स आणि केनेडी स्कूलच्या सध्याच्या युरोपियन आणि उत्तर अमेरिकी नेत्यांच्या मुलाखतीवर आधारित फेब्रुवारीच्या अहवालात म्हटले आहे, “ट्रम्पला एनएटीओच्या राजधान्यामध्ये व्यापकपणे आणि बहुतेकदा सर्वात कठीण, समस्या असल्याचे मानले जाते.” माजी वरिष्ठ अधिकारी, शैक्षणिक आणि पत्रकार.
या अहवालात “अमेरिकेला नॅटोच्या मूल्याबद्दल उघडकीस आणणारी उद्घोषणा, अमेरिकेच्या कलम 5 वचनबद्धतेबद्दल जनतेच्या प्रश्नांची उत्तरे” असा आहे ज्यांचा सदस्य हल्ला करणार्या गटातील कोणत्याही राष्ट्राच्या संरक्षणास आलेले आहेत तसेच “युरोपच्या सततच्या टीका” लोकशाही नेते आणि त्यांच्या विरोधी लोकशाही सदस्यांना गळ घालणे आणि रशियाच्या नॅटोच्या प्राथमिक विरोधी अध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांना तोंड देण्यास अपयशी ठरले आहे. ”
हार्वर्ड अभ्यास लेखकाचे लेखक, निकोलस बर्न्स, राष्ट्राध्यक्ष जॉर्ज डब्लू. बुश यांनी नियुक्त माजी माजी सचिव आणि 2013 ते 2017 पर्यंत नाटोचे माजी अमेरिकेचे राजदूत डगलस लूट यांनी लिहिले आहे की, “अलायन्सला सर्वाधिक चिंताजनक वाटते स्मृती मध्ये संकट. ”
नाटो अध्यक्षाने 3 9-मिनिटांचा पत्ता धाडला, ज्याला रक्त आणि खजिनांचे बलिदाने अर्पण केल्याबद्दल प्रशंसा करून वारंवार व्यत्यय आला. त्यांनी नमूद केले की गठबंधनमध्ये गहन मतभेदांच्या काही क्षणांआधी – स्टॉल्टेनबर्ग यांनी 2003 मध्ये अमेरिकेच्या इराकवरील आक्रमणाचा उल्लेख केला – “आमच्या गटाची शक्ती अशी आहे की आम्ही आमच्या लोकांना सुरक्षित ठेवण्यासाठी एकत्रित होण्यास सक्षम आहोत.”
“आम्ही भूतकाळातील आपल्या मतभेदांवर मात केली आहे आणि आता आपल्या फरकांवर मात करणे आवश्यक आहे, कारण भविष्यात आपल्याला आमच्या गठ्ठास आणखी आवश्यक असण्याची गरज आहे,” स्टॉलटेनबर्ग म्हणाला.
गठबंधनला आव्हानांचा सामना करावा लागतो ज्यामध्ये जागतिक शक्तीचे स्थानांतरण संतुलन, एक जोरदार रशिया, सायबरथ्रिट्स, कृत्रिम बुद्धिमत्ता आणि क्वांटम कंप्युटिंग, अफगाणिस्तानमधील संघर्ष आणि दहशतवाद यासारख्या तंत्रज्ञानाचे वाइल्ड कार्ड यांचा समावेश होतो, स्टॉलटेनबर्ग यांनी सांगितले. त्यांनी तुर्की आणि इटलीसारख्या गठबंधन सदस्यांनी केलेल्या आव्हानाची यादी दिली नाही, जी रशिया आणि चीनशी अधिक गहनतेने जुळत आहेत.