अँड्रॉइड क्यू बीटा 2 आयफोन एक्स-स्टाईल जेश्चर बारवर कार्य करते – एक्सडीए डेव्हलपर्स – Boisar Marathi News

अँड्रॉइड क्यू बीटा 2 आयफोन एक्स-स्टाईल जेश्चर बारवर कार्य करते – एक्सडीए डेव्हलपर्स

या मे मध्ये Google I / O च्या आधी, Android Q साठी Google च्या नवीन नेव्हिगेशन जेश्चर कोणत्या फॉर्म घेतील हे आम्हाला माहित नाही. आम्ही जेश्चर नियंत्रणाद्वारे एकदा नव्हे तर दोनदा आधी कार्य करण्याच्या आगामी बदलांमध्ये पाहिले आहे. आम्ही शोधलेले पहिले नेव्हिगेशन जेश्चर प्रयोग बॅक बटणासह दूर केले आणि कार्यांमध्ये अधिक द्रव संक्रमण अॅनिमेशन जोडले. बदलांचे द्वितीय संच Android Q बीटा 1 च्या पिक्सेल लाँचरमध्ये लपलेले होते आणि घरात सर्वात उल्लेखनीय बदल घडून आले होते आणि अलीकडील अॅप क्रिया. Google ने आधीचे Google पिक्सेल आणि कोणत्याही प्रोजेक्ट ट्रेबल-सुसंगत स्मार्टफोनसाठी दुसरे Android Q बीटा प्रकाशित केले. आपण बीटा स्थापित केला असल्यास, आपण कदाचित लक्षात घ्या की नवीन अलीकडील अॅप संक्रमण अॅनिमेशन फेब्रुवारीमध्ये आम्हाला परत सापडला होता. तथापि, आपल्याला जे सापडले नाही ते कदाचित अॅड्रॉइड क्यूमध्ये जेश्चरने कार्य करण्याच्या अतिरिक्त अत्याधुनिक बदल आहेत.

मी Google पिक्सेल 3 एक्सएल वर दुसरा क्यू बीटा पाहिला आणि बॅक अप बटणापासून मुक्त होणारी लपलेली सेटिंग आढळली आणि आयफोन एक्सच्या पुढे आयओएसच्या जेश्चरची स्मरणशक्ती असलेल्या मोठ्या इशारा पट्टीसह होम बटण पिल बदलली. येथे एक छोटा व्हिडिओ आहे जो नवीन जेश्चर बार दर्शवितो:

संक्रमित अॅनिमेशन बग्गी असल्याने हे स्पष्टपणे कार्य प्रगतीपथावर आहे, अलिकडील अॅप्सद्वारे चक्राकार करण्यासाठी द्रुत स्क्रिम अॅनिमेशन गहाळ आहे आणि मी शक्य तितके दूरपर्यंत जाण्याचा कोणताही मार्ग नाही. Google ची संपूर्णपणे बॅक बटण क्रिया मारली जाणे अशक्य आहे कारण यामुळे Android अॅप्ससह आम्ही ज्या प्रकारे संवाद साधतो त्यामध्ये एक कठोर बदल होऊ शकतो, परंतु हे शक्य आहे की Google भविष्यात काही ठिकाणी बॅक बटण जेश्चर जोडेल. हेदेखील शक्य आहे की हे फक्त जेश्चर कंट्रोल प्रयोगांपैकी एक आहे जे Google चालू आहे ज्यावर कधीही दिवसाचा प्रकाश दिसू शकत नाही. आम्ही पाहिलेल्या जेश्चरमध्ये हा तिसरा बदल आहे आणि अंतिम Android क्यू रिलीझमध्ये त्यांच्या सर्व मार्गांनी मार्ग काढण्याचा स्पष्ट मार्ग नाही.

ही नवीन जेश्चर बार सक्षम करण्यासाठी, खालील एडीबी शेल कमांड प्रविष्ट करा:

 adb shell settings put global quickstepcontroller_showhandle 1 

आम्हाला नवीनतम Android क्यू रिलीझमध्ये अधिक लपलेले बदल आढळल्यास, आम्ही आपल्याला कळवू. Android च्या नवीनतम आवृत्तीवरील अधिक बातम्यांसाठी आमच्या Android Q टॅगचे अनुसरण करा.

आपल्या इनबॉक्समध्ये यासारख्या अधिक पोस्ट हव्या आहेत? आमच्या वृत्तपत्राची सदस्यता घेण्यासाठी आपला ईमेल प्रविष्ट करा.