हे इम्यूनोथेरपी संयोजन दुर्मिळ, न्यूरोएन्डोक्राइन कमी करते: अभ्यास – द हेल्थसाइट – Boisar Marathi News

हे इम्यूनोथेरपी संयोजन दुर्मिळ, न्यूरोएन्डोक्राइन कमी करते: अभ्यास – द हेल्थसाइट

अमेरिकन एसोसिएशन फॉर कॅंसर रिसर्च वार्षिक बैठक 201 9 मध्ये सादर केलेल्या एका नवीन संशोधनानुसार, उच्च-दर्जाचे न्यूरोन्डोक्राइन कॅरसिनोमा असलेल्या रुग्णांना महत्त्वपूर्ण क्लिनीकल लाभ आहे, जो न्युरोन्डोक्रॉइन पेशींचा कर्करोग आहे जो फुफ्फुसातील ट्यूमर आणि सहसा तयार करतो. पाचन पथ देखील.

तथापि, हा कर्करोग दुर्मिळ आहे, दरवर्षी अमेरिकेत सुमारे 12,000 लोकांचा निदान केला जातो. परंतु, आपणास हे माहित आहे की 1 9 73 ते 2012 दरम्यान रोगाचा सामान्य प्रसार सहा गुणा झाला आहे? उच्च श्रेणीचे किंवा वेगाने वाढणारे रूग्ण असलेल्या रुग्णांमध्ये केवळ काही उपचार पर्याय आहेत.

डीआरएटी, क्लिनिकल स्टडी चेअर म्हणून ओळखल्या जाणार्या एसडब्ल्यूओजी कर्करोग संशोधन नेटवर्क चाचणीचे संचालक संदीप पटेल यांनी सांगितले की, उच्च दर्जाचे कार्सिनोमा असलेल्या रुग्णांमध्ये आम्हाला फायदा झाला आहे. ही जनसंख्या खरोखर प्रभावी उपचार पर्यायाची गरज आहे. खरोखर उत्साही आणि मनोरंजक आहेत. या कर्करोगाच्या प्रकारचे उच्च-श्रेणी आणि निम्न-दर्जाचे प्रकार यांच्यात झालेल्या उपचारांच्या प्रतिक्रियेत आम्हाला स्पष्ट फरक आढळला, “असे पटेल म्हणाले. म्हणूनच ट्यूमर बायोलॉजीमध्ये काही फरक पडतो. आम्ही अद्याप हे माहित नाही की, आम्ही तपासणीचा आणखी एक उपचार बाहू नुकताच उच्च-दर्जाचा न्यूरोन्डोक्राइन कार्सिनोमा असलेल्या रुग्णांना उघडला आहे जेणेकरून आम्हाला इम्यूनोथेरपी संयोगास समान प्रतिसाद मिळाला का ते पहावे.

डार्टमध्ये एक नाविन्यपूर्ण ‘बास्केट’ डिझाइन आहे जे विविध प्रकारच्या ट्यूमर प्रकारांमध्ये एकाच ड्रग किंवा ड्रगच्या मिश्रणाची चाचणी करण्यास अनुमती देते. डीएआरटी सध्या 37 प्रकारच्या दुर्मिळ कर्करोग असलेल्या रुग्णांमध्ये इपिलिमायम आणि निवोउल्मॅबचे इम्यूनोथेरपी संयोजन तपासते, जे एकत्रितपणे जगभरात निदान झालेल्या सर्व कर्करोगांपैकी सुमारे एक चतुर्थांश करतात.

संशोधकांनी 33 रुग्णांना न्यूरोन्डोक्राइन ट्यूमरसह नामांकित केले. त्या 33 रुग्णांपैकी 1 9 अति-श्रेणीचे रोग होते. बहुतेक रुग्णांचे ट्यूमर गॅस्ट्रोइंटेस्टाइनल ट्रॅक्ट किंवा फुफ्फुसात होते. सर्व रूग्णांना दर सहा आठवड्यांनी आयपिलीमायबचे डोस आणि दर दोन आठवड्यांनी निवोळुंबाचे डोस मिळाले आणि त्यांच्या शरीरात औषधांचा प्रतिसाद म्हणून उपचार सुरू राहिले. नतीजे दर्शवितात की न्युरोन्डोक्राइन कॅरसिनोमाच्या उच्च श्रेणीच्या 42 टक्के रुग्णांनी त्यांचे ट्यूमर उपचारानंतर अंशतः किंवा संपूर्णपणे कमी होतात , तर कमी दर्जाचे रुग्ण होते. सर्व रूग्णांसाठी, 70 टक्के लोकांनी कर्करोगाचा सहा महिन्यांच्या आत प्रसार केला.

उपचारानंतर कमीतकमी 11 महिन्यांनंतर मरीयांचा जीव वाचला. काही रुग्ण उपचारानंतर एक वर्षापेक्षा जास्त जिवंत आहेत आणि डॉक्टरांनी त्यांचे प्रगतीचे मागोवा घेणे सुरू ठेवले आहे. “एक विलक्षण गोष्ट आहे की आपण दुर्मिळ कर्करोगात यशस्वीपणे वैद्यकीय चाचणी पूर्ण करू शकत नाही. संशोधकांना वाटते की रुग्णांना शोधणे कठीण आहे. परंतु डीएआरटी आपल्याला दाखवितो की आम्ही दुर्मिळ कर्करोगाचे परीक्षण करू शकतो आणि रुग्णांना त्वरीत नोंदणी करू आणि दुर्लक्ष करणारी रोगे दुर्मिळ आजारांमधे प्रभावी असल्याचे जाणून घेऊ, “त्यांनी सांगितले.” आम्ही त्यांच्या समुदायांमध्ये रोगींच्या अधिकारांच्या तपासणी करणार्या औषधे देखील देऊ शकतो. नैदानिक ​​चाचणीमध्ये नोंदणी करण्यासाठी त्यांना कर्करोग केंद्राकडे जाण्याची आवश्यकता नाही. ”

प्रकाशित: एप्रिल 2, 201 9 8:59 दुपारी