लुसी फ्लॉरेस कोण आहे? बिडेनच्या आरोपीने राजकीय शक्तीच्या संरचनेला आव्हान दिले आहे – Boisar Marathi News

लुसी फ्लॉरेस कोण आहे? बिडेनच्या आरोपीने राजकीय शक्तीच्या संरचनेला आव्हान दिले आहे

(सीएनएन) शुक्रवारी माजी नेवादा विधानसभा महिला ल्यूसी फ्लोरस यांनी माजी उपराष्ट्रपति जो बिडेन यांना “2014 मध्ये झालेल्या मोहिमेच्या वेळी तिच्या मागे येताना” अस्वस्थ, सकल आणि गोंधळलेल्या “वाटल्याचा आरोप केला होता.

खाते उघडल्यानंतर डेमोक्रेटिक पक्षाच्या वाढत्या ताराला राष्ट्रीय स्पॉटलाइटमध्ये झळकवा. बीडेन यांनी रविवारी एका वक्तव्यात म्हटले आहे की त्यांनी कधीही चुकीचे कृत्य केले नाही असा विश्वास नाही परंतु इतर कोणत्याही सूचना ऐकतील.
तिच्या आरोपांसह पुढे येण्याआधी फ्लॉरेसला नेवादाच्या पहिल्या लातीना राज्य विधिसेवकांपैकी एक म्हणून ओळखले जायचे. त्यांनी विधानसभेत दोन अटी दिल्या आणि 2014 मध्ये ते लेफ्टनंट गव्हर्नर पदासाठी डेमोक्रेटिक नामांकित होते. 2016 मध्ये चौथ्या जिल्हा काँग्रेसच्या सीटसाठी त्यांनी पक्षाचे प्राधान्यही दिले. फ्लोरसने दोन्ही वंश गमावले.
हाऊस स्पर्धा आता माजी रिपब्लिक रुबेन किहुएन यांनी जिंकली होती, ज्याने 2018 मध्ये सदनिका एथिक्स कमिटीच्या दोन महिलांना लैंगिक छळ केल्याचा आरोप झाल्यानंतर पुन्हा निवडणूक लढवण्याचा प्रयत्न केला नाही . (किहुएनने कोणत्याही चुकीच्या गोष्टी नाकारल्या.)
लहानपणी फ्लोरस राजकीय क्षेत्रामध्ये प्रवेश केला. 2010 मध्ये नेवाडा राज्य विधानसभा निवडणुकीत पहिल्यांदाच लॉन्च शाळेत प्रचार सुरू केली होती. त्या ऐतिहासिक विजय (आणि 2012 मध्ये पुन्हा निवडणुका) तिला राज्याच्या काही शक्तिशाली डेमोक्रॅटच्या रडारवर ठेवण्यात आला. पण फ्लॉरेसचा कार्यालयाचा मार्ग अधिक उल्लेखनीय होता.
“9 वर्षांची असताना माझ्या आईने माझ्या कुटुंबास सोडले आणि घर किंवा शाळेत आधारभूत संरचनेशिवाय, मी सोडून दिलेली फक्त गोष्ट मी गुंतविली: टोळ आणि नकारात्मक प्रभाव,” फ्लॉरेस तिच्या वेबसाइटवर लिहितात. सार्वजनिक जीवनामध्ये तिने संपूर्ण काळामध्ये सांगितलेली कथा. “कायद्याची अंमलबजावणी आणि अपर्याप्त शाळा धोरणे मला स्कूल-टू-जेल पाइपलाइनवर ढकलले – आजही आमच्या देशातील इतक्या तरुण लोकांसाठी एक पाइपलाइन आहे. 15 वर्षाच्या दरम्यान मी किशोरवयीन पॅरोलवर होतो आणि 17 व्या वर्षी, मी हायस्कूलमधून बाहेर पडलो होतो. ”
फ्लॉरेसने शेवटी त्यांचे जीईडी घेतले, नेवाडामधील कम्युनिटी कॉलेजमध्ये प्रवेश केला आणि त्यानंतर दक्षिणी कॅलिफोर्निया विद्यापीठात हस्तांतरित केले. तिच्या राजकीय कारकीर्दीच्या सुरूवातीपासूनच त्यांनी यूएनएलव्ही बॉयड स्कूल ऑफ लॉ येथे कायद्याची पदवी मिळविली.
2016 च्या काँग्रेसच्या प्रचार मोहिमेदरम्यान फ्लॉरेस यांनी सेन बर्नी सँडर्सच्या राष्ट्राध्यक्ष पदाच्या प्राथमिक मोहिमेचे माजी सचिव हिलेरी क्लिंटन यांच्या विरोधात समर्थन केले . नंतरच्या वर्षाच्या नंतर, फ्लॉरेस सँडर्स-प्रेरणादायी गट “अव्हर रेव्होल्यूशन” या मंडळाचा एक बोर्ड सदस्य बनला – ती एक पद सोडली गेली. फ्लॉरेसने लॅटिनो मीडिया ब्रँड मितूसह वरिष्ठ राजकीय रणनीती म्हणून वेळ घालवला आहे आणि अलीकडेच, लझ कलेक्टिव्ह, एक डिजिटल मीडिया वकिला गट सह-स्थापित केला आहे. फ्लॉरेसने 2020 च्या डेमोक्रॅटिक प्राइमरीमध्ये अद्याप उमेदवाराला मान्यता दिली नाही, परंतु तिने मतदारसंघ पूर्णपणे सोडला नाही. फ्लॉरेसने शनिवारी बीटो ओ’ऑर्के रैलीमध्ये भाग घेतला आणि कमला हॅरिसच्या मोहिमेच्या प्रयत्नांची प्रशंसा केली.
“आमच्यातील एक गट कमला हॅरिसच्या मोहिमेच्या व्यवस्थापकाशी भेटला आणि विचारल्या गेलेल्या पहिल्या प्रश्नांपैकी एक होता की, आपल्या प्रचारात आपण कोणत्या प्रकारची रचना करत आहोत आणि याची तक्रार करण्याच्या प्रक्रियेची खात्री आहे आणि त्यात उत्तरदायित्व उपाययोजना आहेत कोणत्याही प्रकारच्या अहवालासाठी जागा ठेवावी लागेल? ‘ आणि त्यांनी ते संबोधित केले, “फ्लॉरेसने सीएनएनला सांगितले. “ते आधीपासूनच त्यावर काम करीत आहेत. मला वाटते की नेमके काय मोहिम चालले पाहिजेत.”
फ्लोरसने अलिकडच्या वर्षांमध्ये आपल्या माजी राजकीय सहयोगींच्या आलोचनाची इच्छा दर्शविली आहे आणि बहुतेक पुरुष-वर्चस्व असलेल्या राजकीय शक्तीची रचना केली आहे.
2017 मध्ये केएनपीआरच्या नेवाडा राज्यांशी झालेल्या एका मुलाखतीत सार्वजनिकरित्या किहुएन यांच्यावर आरोप झाल्यानंतर फ्लोरसने हायस्कूलमध्ये उपस्थित राहण्याची आठवण करून दिली आणि किहुएन “विशेषतः तरुण स्त्रियांना” अयोग्यपणे “अयोग्य” असल्याचे सांगितले. ” फ्लॉरेस म्हणाले की त्यांची वागणूक स्थानिक राजकीय मंडळांमध्ये सुप्रसिद्ध होती परंतु “रूबेन रूबेन” म्हणून डिसमिस केली. “यातील काही भाग” ती पुढे म्हणाली, “प्रत्यक्षात महिला उठून म्हणत आहेत, ‘नाही, ती खरोखर अयोग्य वागणूक आहे.'”
शुक्रवारी रात्री सीएनएनशी झालेल्या एका मुलाखतीत फ्लोरसने या चिंतेचे पुनरुज्जीवन केले कारण तिने किहुएन आणि बिडेन यांच्याविरोधात केलेल्या आरोपांचा प्रतिसाद म्हणून चर्चा केली होती.
“हे पीडितांसाठी तयार केलेले (सिस्टम) नाही. मला आश्चर्य आहे की का? ही एक यंत्र आहे जी मनुष्यांनी बांधली होती आणि बर्याच वर्षांपर्यंत अशा प्रकारच्या वर्तनाने संपूर्णपणे सहन केली गेली होती,” फ्लॉरेस म्हणाले. “तुम्हाला पाच वर्षापूर्वी माहित आहे, मला वाटत नाही की मी (बिडेन) बद्दल बोलू शकलो असतो. मला वाटते की मला थोडक्यात सोडून दिले गेले असते.”
सँडर्सच्या 2016 च्या मोहिमेवरील उप-राजकीय संचालक आर्टुरो कार्मोनावर कॅलिफोर्नियातील 2017 च्या काँग्रेसच्या विशेष निवडणुकीच्या मोहिम दरम्यान दुसर्या माजी कर्मचार्याने लैंगिक गैरवर्तन केल्याचा आरोप केला असता फ्लोरस त्यांच्या पूर्वीच्या सहकार्यांमधील प्रथम लोकांबद्दल अधिक तपशीलवार बोलू लागले. कारमोनाच्या कथित वर्तन. कारमोना यांनी आरोप नाकारले.
इतर माजी सँडर्स 2016 कर्मचारी आणि सरोगेट्स यांच्याबरोबरच, त्यांनी प्रगतीशील नेत्यांना संबोधित पत्र लिहून “ताबडतोब कॅलिफोर्नियाच्या 34 व्या कॉंग्रेसच्या जिल्ह्यासाठी कारमोनाची शिफारस मागे घ्या” अशी विनंती केली. रिपी. जिमी गोमेझने अखेरीस सीट जिंकली, ज्याला शेवटच्या वेळी पुन्हा निवडून आले.
फ्लोरोसने शुक्रवारी निबंधात बिडेनविरूद्ध केलेल्या आपल्या स्वतःच्या आरोपांसह पुढे येण्याचे ठरविले कारण माजी उपाध्यक्ष 2020 राष्ट्रपती पदाच्या शर्यतीत प्रवेश घेण्याचा विचार करीत आहेत, त्यांनी युनियनच्या राज्यसभेवर सीएनएनच्या जेक टॅपरला सांगितले की, राजकीय निर्णय त्यांच्या निर्णयासाठी “प्रखर” होते आणि बिडेनचा आरोप त्यांनी वर्तविला होता की “आम्ही एखाद्या व्यक्तीच्या पार्श्वभूमीवर बोलत आहोत जेव्हा आपण अध्यक्ष पदावर विचार करणार आहोत.”
फ्लॉरेसने असेही म्हटले आहे की तिच्या वर्तनामुळे “लैंगिक प्राणघातक हल्ला किंवा त्या निसर्गाच्या कोणत्याही पातळीवर” असे म्हटले गेले की “अनुचित”.
“मी जे म्हणत आहे ते पूर्णपणे अनुचित आहे की ते कोणत्याही व्यावसायिक सेटिंगमध्ये नाही, राजकारणात फारच कमी आहे,” फ्लॉरेस म्हणाले. “आम्ही उपाध्यक्ष जो बिडेन यांच्याबद्दल या संभाषणाचे कारण आहोत कारण ते अध्यक्ष पदावर कार्यरत आहेत.”
बीडेन यांनी रविवारी एका निवेदनात म्हटले आहे की, आरोपांच्या बातम्या ऐकल्यापासूनच थेट त्यांच्याकडून थेट – तो चुकीचा कारवाई करण्याचा कधीच इरादा करीत नाही.
बिडेन यांनी दिलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, “माझ्या प्रचाराच्या अनेक वर्षांत आणि सार्वजनिक जीवनात मी असंख्य हँडशेक, गलबत, भावस्वामी, समर्थन आणि सांत्वन केले आहे.” “आणि एकदाच नाही – मला विश्वास नाही की मी अयोग्य पद्धतीने कार्य केले आहे. जर असे सुचवले असेल तर मी आदरपूर्वक ऐकू शकेन. परंतु माझा हेतू कधीही नव्हता.”
ते म्हणाले, “मला या क्षणांची आठवण अगदी आठवत नाही आणि मी जे ऐकतो त्याबद्दल मला आश्चर्य वाटू शकते. परंतु, जेव्हा आम्हाला वाटते की महिलांना त्यांच्या अनुभवांचा अनुभव घ्यावा आणि त्यांनी अनुभव घ्यावा आणि आपण लक्ष द्यावे, आणि पुरुषांनी लक्ष दिले पाहिजे. मी करीन. ”
बिडेन यांच्या स्वतःच्या नवीन वक्तव्याच्या उत्तरार्धात फ्लोरस म्हणाले की , “ते ऐकण्यास तयार आहेत आणि” त्यांनी त्यांचे हेतू स्पष्टीकरण देताना आनंदित “होते.
परंतु ती म्हणाली, “खरं तर, माझा मुद्दा कधीही त्यांच्या हेतूबद्दल नव्हता, आणि त्यांनी त्यांच्या हेतूबद्दल नसावे.” त्या वर्तनाची समाप्ती झाल्याबद्दल स्त्रियांबद्दल असावी. ”