डेमोक्रॅट पूर्ण म्यूलर अहवालासाठी सबपोना अधिकृत करण्यासाठी – Boisar Marathi News

डेमोक्रॅट पूर्ण म्यूलर अहवालासाठी सबपोना अधिकृत करण्यासाठी

(सीएनएन) हाऊस न्यायपालिका चे अध्यक्ष जेरी नॅडलर या आठवड्यात कॉंग्रेसचे डेमोक्रॅट आणि ट्रम्प प्रशासन यांच्यात जवळपास 400 पानांच्या अहवालावर एक निदर्शनास आणून विशेष सल्लागार रॉबर्ट म्यूलरकडून पूर्ण, अनपेक्षित अहवाल प्राप्त करण्यासाठी एक अधिसूचना अधिकृत करेल.

मडलरच्या अहवालासाठी तसेच विशेष वकीलच्या अंतर्निहित पुराव्यासंदर्भात एक अधिसूचना अधिकृत करण्यासाठी बुधवारी नाडलरने सोमवारी सांगितले. मार्कअपने न्यू यॉर्क डेमोक्रॅटला हिरव्या प्रकाशाचा अहवाल देण्यास सांगितले होते, परंतु अॅडर्नी जनरल विल्यम बारर यांनी सार्वजनिकरित्या एक रेडएक्टेड आवृत्ती प्रकाशित केल्याच्या आधी तो असे करेल की नाही हे नॅडलरने सांगितले नाही, परंतु या महिन्यात नंतर असे करणे अपेक्षित आहे.
हाऊस न्यायपालिका समितीने पाच माजी व्हाईट हाऊस कर्मचारी डॉन मॅकगॅन, स्टीव्ह बॅनन, होप हिक्स, रीयन्स पेरीबस आणि ऍन डोनाल्डसन यांना सबपोनास अधिकृत करण्यास मत दिले – ज्यांना नॅडलर यांना व्हाईट हाऊसकडून खास वकीलच्या चौकशीशी संबंधित कागदपत्रे प्राप्त झाली असतील आणि समितीच्या तपासणीमुळे कार्यकारी विशेषाधिकार सोडला जाईल.
सबपोना मार्कअप 2 एप्रिलच्या अंतिम मुदतीच्या एक दिवसानंतर निर्धारित करण्यात आला आहे. डेमोक्रॅटने बाराला पूर्ण म्यूलर अहवाल आणि काँग्रेसला अंतर्भूत पुरावे प्रदान केले.
बॅड नेडलर आणि सीनेट न्यायपालिका अध्यक्ष लिंडसे ग्रॅहम यांना शुक्रवारी एक पत्र पाठविण्यात आले की ते “एप्रिल ते मध्यरात्र,” नसल्यास, “सार्वजनिकरित्या एप्रिलच्या अखेरपर्यंत” जाहीर करण्यापूर्वी ते पुन्हा तक्रारीची पूर्तता करण्यासाठी म्यूलरबरोबर काम करीत होते. बार यांनी सांगितले की ते अहवालातून चार प्रकारचे साहित्य पुन: कार्यरत करीत आहेत: ग्रँड जूरी सामग्री, संवेदनशील बुद्धिमत्ता सामग्री, चालू तपासणीची माहिती आणि माहिती जी “खाजगी गोपनीयतेचे उल्लंघन करणे आणि परिधीय तृतीय पक्षांचे प्रतिष्ठित हितसंबंध” यांचे उल्लंघन करणे आवश्यक आहे.
नॅडलरने असे पत्र देऊन प्रतिसादास प्रतिसाद दिला की कॉंग्रेसने संपूर्ण तक्रारी न करता पूर्ण अहवाल मागितला आणि तो असा दावा करतो की बाराने ज्यूरी साहित्याची सार्वजनिक निर्मिती करण्यास परवानगी देण्यासाठी न्यायालयीन व्यवस्थेद्वारे कॉंग्रेससोबत कार्य केले पाहिजे. गेल्या आठवड्यात डेमोक्रॅटिक मदतनीसांनी संपूर्ण अहवाल सार्वजनिक करण्यासाठी ग्रँड जूरी सामग्री “प्राथमिक अडथळा” असल्याचे सांगितले.
“आम्हाला संपूर्ण अहवाला वाचण्याची जबाबदारी आहे आणि न्याय विभागाने त्यास पूर्णपणे विलंब न करता ही जबाबदारी देण्याची जबाबदारी आहे. जर विभाग स्वतःचा संपूर्ण अहवाल स्वैच्छिकपणे सादर करण्यास तयार नसेल तर आपण आपल्या सामर्थ्यामध्ये सर्वकाही करू. आमच्यासाठी हे सुरक्षित करण्यासाठी, “नाडलर यांनी सोमवारी प्रकाशित न्यू यॉर्क टाइम्स ऑप-ईडमध्ये लिहिले. “आम्हाला अहवालाची आवश्यकता आहे, प्रथम, कारण अयोग्य कायदे नसले तरी कॉंग्रेसने कायद्याच्या अंतर्गत कर्तव्य बजावले आहे की चुकीचे कार्य केले आहे की नाही हे ठरविणे आवश्यक आहे. विशेष वकील अडथळा प्रश्नावर ‘पारंपारिक अभियोगात्मक निर्णय’ घेण्यास नकार दिला, परंतु अॅटर्नी जनरलच्या कामात पाऊल टाकू नये आणि विशेष वकीलासाठी आपला निर्णय बदलू नये. ”
जॉर्जिया रेप. डग कॉलिन्स, हाऊस न्यायिक समितीच्या शीर्ष रिपब्लिकनवर, नाडलरने या अहवालासाठी एक अनियंत्रित मुदत ठेवण्याचे आरोप केले तसेच बॅरला सामग्री सोडण्याची विनंती करण्यास सांगितले ज्यामुळे त्याला “प्रतिक्रियेशिवाय अहवालास खंडित करून कायद्याचे खंडन करावे.” ”
कॉलिन्स यांनी सोमवारी दिलेल्या एका वक्तव्यात म्हटले आहे की, “कायद्याचे पालन करण्याचा एक मुख्य घटक इतका दुर्दैवी झाला आहे की कायद्याने चुकीच्या पद्धतीने कायद्याचे चुकीचे वर्णन केले आहे. अटॉर्नी जनरलने आधीपासूनच आवश्यकतेपेक्षा जास्त आणि पारदर्शकतेचे प्रदर्शन केले आहे.”
डेमोक्रॅट्सचा असा युक्तिवाद आहे की बारर यांनी वॉटरगेट आणि माजी राष्ट्रपती बिल क्लिंटन यांच्या तपासणीकडे लक्ष वेधण्यासाठी ग्रँड जूरी सामग्रीसह कॉंग्रेसला संपूर्ण अहवाल प्रसिद्ध करावा. त्यांनी गेल्या कॉंग्रेसमध्ये एफबीआय आणि रिपब्लिकनच्या नेतृत्वाखालील तपासणीत क्लिंटन आणि ट्रम्प-रशियाच्या तपासणी हाताळताना न्याय विभागाच्या हाताळणीचाही उल्लेख केला आहे, ज्यामध्ये रिपब्लिकन विभागाने संवेदनशील कायद्याच्या अंमलबजावणीचे दस्तऐवज मागितले होते.
बॅरने गेल्या महिन्यात म्युएलरच्या निष्कर्षांचे सारांश जाहीर केले, विशेष सल्लागारांच्या 22-महिन्यांच्या तपासणीने ट्रम्पच्या संघ आणि रशियन सरकारमधील आपराधिक षड्यंत्र स्थापित केला नाही. बार्स यांनी लिहिले की ट्रम्पने न्यायाला अडथळा आणला आहे या प्रश्नावर म्यूलरने निष्कर्ष काढला नाही. त्याऐवजी, मेलरने बार आणि डिप्टी अटॉर्नी जनरल रॉड रोसेनस्टीन यांना हा निर्णय सोडून दिला, ज्याने ट्रम्पच्या कारवाईचा निष्कर्ष काढला, अशा प्रकरणात खटल्यासाठी मानदंडांची पूर्तता केली नाही.
बार यांनी कॉंग्रेसला सांगितले की म्यूएलरच्या निष्कर्षांचे त्यांचे सारांश संपूर्ण अहवालाचा तपशील नसण्याचा उद्देश होता आणि संपूर्ण कागदपत्रांचा संक्षेप करण्यासाठी तो सार्वजनिक रूपात नव्हता. “बर्याचजण लवकरच त्यांच्या स्वतःच्या वाचन करण्यास सक्षम होतील,” बॅर यांनी शुक्रवारी लिहिले.
नॅडलरने न्याय विभागाच्या निर्णयाची परवानगी दिली तेव्हा ही पहिलीच वेळ नाही. फेब्रुवारीमध्ये समितीने तत्कालीन कार्यवाहक अटॉर्नी जनरल मॅट व्हिटेकर यांच्यावर एक गठबंधन अधिकृत करण्यास मत दिले होते , परंतु व्हिटकर स्वेच्छेने प्रकट झाल्यानंतर नाडलरने शेवटी ते जारी केले नाही.
माजी व्हाईट हाऊसच्या सहा सदस्यांना संभाव्य भ्रष्टाचार, न्यायातील अडथळा आणि शक्तीचा गैरवापर या समितीच्या चौकशीसाठी बंधनकारक केले गेले आहे, जे गेल्या महिन्यात 81 व्यक्ती आणि संस्था यांना कागदपत्रांच्या विनंत्यांसह सुरू झाले होते. नॅडलर म्हणाले की कागदपत्रे स्वेच्छेने चालू झाल्यास त्या सबपोनास जारी करण्याची गरज नाही.
“विशेषत: विशेष वकील तपासणीस संबंधित कागदपत्रे व्हाईट हाऊसच्या बाहेर पाठविल्या जाणार्या कागदपत्रांबद्दल मी विशेषपणे चिंतित आहे, लागू असलेल्या विशेषाधिकारांना उधळते,” असे नाडलर म्हणाले. “या प्रकरणात, कागदपत्रे आणि साक्षरतेची अंमलबजावणी करण्यास आवश्यक असल्यास, मला आवश्यक असल्यास, सबपोने जारी करण्यास मला अधिकृत करण्यास समितीस सांगितले आहे.”
ही कथा सोमवारी अतिरिक्त विकासांसह अद्यतनित केली गेली आहे.