मेलानिया ट्रम्पचा मार-ए-लागोः राखीव आणि आरामदायी – Boisar Marathi News

मेलानिया ट्रम्पचा मार-ए-लागोः राखीव आणि आरामदायी

पाम बीच, फ्लोरिडा (सीएनएन) अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प गोल्फला त्याच्या मार-ए-लागो भेटींचा उपयोग करू शकतात, प्रतिष्ठित व्यक्तींचे मनोरंजन करतात आणि त्यांच्या शक्तिशाली मित्रांसोबत विनोद करतात, परंतु त्यांच्या पत्नी मेलानिया ट्रम्पसाठी कल्पना अदृश्य असल्याचे दिसून येते. खाजगी क्वार्टर हे फक्त – खाजगी – आणि फक्त तिच्यासाठी, तिचा पती आणि त्यांचा मुलगा यांच्यासाठी राखीव असतात.

मार-ए-लागो ही तिला विश्रांती देणारी आहे.
फ्लॅम फ्लोरिडामधील अटलांटिक महासागराच्या किनार्यावरील किनार्यावरील जवळजवळ 20 एकरांच्या मालमत्ता-निव्वळ-खाजगी क्लबमध्ये ट्रम्प कक्षाचा परिवार कंपाऊंड आहे, ज्यात परिचित असलेल्या सदस्याने त्यांचे घर चालले आहे. तो आराखडा.
खोल्यांचा सुट्ट्या स्क्वेअर फुटेजच्या दृष्टीने विस्तृत नसतो – मॅनहॅटनमधील ट्रम्प टॉवर फॅमिली पेंटहाउसच्या तीन मजल्यांच्या तुलनेत लहान आणि व्हाईट हाऊसच्या कार्यकारी निवासस्थानाच्या चार मजल्यांचा एक भाग. फ्लोरिडातील सर्वात मोठ्या मालमत्तेपैकी एक असले तरीही, त्या ठिकाणी जागेची उंची आहे.
कुटुंबासाठी खासगी पूल नाही, खासगी स्पा नाही, स्वतंत्र ड्राइव्हवे नाही. खरं तर, उर्वरित पाहुण्यांच्या समीप, ज्यांच्यापैकी बर्याचजणांनी एकमेकांना सामाजिकरित्या ओळखले आहे, क्लबसारख्या वातावरणात प्रजनन करणे ही आश्चर्यकारक आणि कौटुंबिक दोन्ही आहे.
बहुतेक मालमत्तेसारख्या अत्यंत सुरक्षित क्षेत्रास क्लबच्या उर्वरित वैशिष्ट्यांसह आवश्यकतः जोडलेले आहे, जिथे सदस्य आणि सदस्य-अतिथी चटकन, खाणे, सामाजिक करणे, विशाल बाहेरील सुविधा, टेनिस कोर्ट, क्रोकेट कोर्ट किंवा जास्तीत जास्त वेळ चालवू शकतात. बीच क्लब.
राष्ट्राध्यक्ष ट्रम्पचा मार-ए-लागो हा त्याच्या संपत्तीचे चकाकणारा पैनी आहे, त्याने जे काही मिळविले आहे त्याचा एक उत्कृष्ट उदाहरण, दर्शविण्याचे शाब्दिक अर्थ. त्याच्या क्लबमध्ये गोल्फिंग अपवाद वगळता, तो क्वचितच त्याच्या मर्यादा सोडून देतो. मेलानिया ट्रम्प ग्राउंड सोडून जाण्यास भाग पाडत आहे, ती बाहेर पडते आणि बहुतेक सुट्टीचे दिवस संपत्तीवर घालवते, होई पोलोई सदस्यांमधून वेगळे, बहुतेक मुलांबरोबर व तिच्या पालकांना, व्हिक्टर आणि अमालिजा कव्सबरोबरही वेळ घालवतात. मार-ए-लागो येथे वर्षाचे एक सभ्य भाग खर्च करा.
ख्रिसमसच्या सुट्टीनंतर, पहिल्या महिलाने मार-ए-लागो येथील सार्वजनिक डोळा बाहेर तीन आठवड्यांहून अधिक काळ घालवला, ती वॉशिंग्टनमध्ये अंदाजे चार दिवस वाचली आणि आश्चर्यचकित झाली. या महिन्यात, स्प्रिंग ब्रेकसाठी, 1 9 मार्चपासून वॉशिंग्टनपासून ते मार-ए-लागो येथे निघून गेली आहे आणि रविवारी संध्याकाळी परत येण्याची योजना आहे. मार्टिन लूथर किंग जूनियर सुट्टीचा शेवट, ईस्टर, थँक्सगिव्हिंग, तिचाही वर्षातील मिनी-ब्रेकसह पुष्पगुच्छ आहे.
तरीही, ट्रम्पच्या बर्याच गोष्टींप्रमाणे, तिच्या भेटीदरम्यान गोपनीयतेची एक स्क्रीन तेथे आहे, ती कुठल्याही ठिकाणी बंद आहे, व्हाईट हाऊसपासून दूर असलेल्या मोठ्या प्रमाणातील गोष्टींसाठी, तिला जे काही योग्य वाटते ते करत, तिच्यावर स्वत: च्या शेड्यूलवर, तिच्या पतीशी किंवा तिच्या प्राधान्यांशी किंवा आदराशी संबंध नसलेल्या स्वत: च्या गतीने – स्वत: ची जीवनशैली, जी या प्रशासनाच्या पहिल्या महिलाची कॉलिंग कार्ड बनली आहे.
पाम बीचचा निवासी आणि “मार-ए-लागो: डोनाल्ड ट्रम्प’च्या आतल्या गेट्स ऑफ पावरचा लेखक लॉरेंस लीमर यांनी” पाम बीचजवळ दीर्घ काळ इतिहासाचा उल्लेख केला आहे. ” प्रेसिडेंशियल पॅलेस. ”
लीमर बर्याच वर्षांपासून ट्रम्पची क्रांतीकारक आणि त्याच्या पाम बीचची सवय, तसेच प्री-प्रेसिडेंशियल आणि ट्रम्पच्या तिसर्या पत्नीच्या रूपातही आहे.
“पाम बीचमधील या सर्व स्त्रिया,” देशातील सर्वात श्रीमंत शहरेंपैकी एकाने डेनिझन्सच्या अतिसंवेदनशील संचांच्या बोलण्यावर लिमर म्हणाल्या, “ते दुकाने विकत घेण्यासाठी वेर्थ एव्हेन्यू जाते, कपडे घालतात आणि कपड्यांसाठी ते या अत्यंत महत्वाच्या किंमती देतात आणि गोष्टी, आणि त्या दृश्याचा एक भाग आहे. ते जे इथे करतात तेच जीवन आहे, परंतु मेलानिया ट्रम्प नाही. ”

भेटी

या महिन्याच्या सुरुवातीला ट्रम्पने वॉशिंग्टनला मार-ए-लागो येथून प्रस्थान केले तेव्हा तिचे प्रवक्ते स्टेफनी ग्रिशम यांनी सांगितले की मालमत्तेवर सीएनएन स्प्रिंग ब्रेक कुटुंबासाठी “वार्षिक परंपरा” होती.
आपल्या 13 वर्षांच्या मुलाला ट्रम्पने त्याच्यासाठी शक्य तितकी “सामान्य” जीवन प्रदान करण्याच्या तीव्र प्रतिबद्धतेच्या विरोधात असे काही लोक असतील. अशाच प्रकारे, ट्रम्पने जन्मापासून तिला खाली आणलेल्या प्रसंग आणि कार्यक्रमांमधून वळविले नाही.
2018 च्या ख्रिसमसच्या सुट्ट्या दरम्यान, इतिहासातील सर्वात मोठा सरकार बंद झाल्यानंतर सीएनएनने असे म्हटले की पाम बीच व वॉशिंग्टन येथून आणि तेथून उडण्यासाठी सरकारी स्त्रोतांच्या पहिल्या महिला वापराबद्दल (सीएनएनने) दबाव टाकला होता. अमेरिकेची पहिली महिला, प्रति सुरक्षा मार्गदर्शक तत्त्वे.)
ग्रिशम म्हणाले, “मर-ए-लागो येथे त्यांच्या ख्रिसमसच्या सुट्टीचा काळ घालवणे ही त्यांची परंपरा आहे.”
पाम बीचमधील “हिवाळ्यातील” समृद्ध लोक, चिली पूर्व कोस्ट तापमान आणि बर्फापासून दूर, पाम बीच म्हणजे पक्ष आणि सामाजिक क्लब आणि रात्रीच्या रात्री. पण मेलानिया ट्रम्पसाठी, पाम बीच हेर्थ-सेंट्रिक आहे, ती अशी आहे की ती गोष्टी सुसंगत आहे याची खात्री करुन घेते, जेथे ती काळजी घेऊ शकेल आणि ती वार्षिक परंपरा घेईल आणि ती ठळक बातम्या आणि गोंधळांपासून दूर पळेल.
पहिल्या महिला झाल्यापासून ट्रम्पच्या मार-ए-लागो दिवसात तिच्या सुट्टीच्या आणि स्वत: च्या काळजीच्या सामान्य कॅलेंडरमध्ये इतर गोष्टींचा समावेश आहे. ती आता कमीतकमी एक कर्मचारी सदस्यासह प्रवास करते, विशेषत: ग्रिशम, ज्यांचे पूर्ण शीर्षक संप्रेषणासाठी कर्मचारी उप-प्रमुख आहे.
ट्रम्प आणि ग्रिशम पाम बीचमध्ये असताना नियमितपणे भेटतात, ग्रिशॅमने सीएनएनला कार्यक्रम आणि ऑफ साइट भेटीबद्दल चर्चा करण्यास सांगितले (या आठवड्यात ट्रम्पने देशाच्या नॅशनल असेंब्लीचे अध्यक्ष जुआन गॉयडो यांची पत्नी फॅबियाना रोसलेस यांची नेमणूक केली, ज्यांनी ट्रम्प प्रशासन म्हणून ओळखले होते व्हेनेझुएलाचे कार्यकारी अध्यक्ष म्हणून त्यांनी विद्यार्थ्यांना धमकावणीबद्दल बोलण्यासाठी स्थानिक प्राथमिक शाळेत सोडले).
आगामी व्हाईट हाऊस जबाबदार्या (जसे की इस्टर एग रोल) आणि भविष्यातील प्रवासाचीही योजना त्यांनी केली. ट्रिंप आहे, गृशॅम म्हणाले, “निरंतर संप्रेषण” आणि तिच्या बाकीच्या लहान पूर्व विंग संघात वॉशिंग्टनमध्ये परत.
तरीही तिच्या मार-ए-लागो आयुष्याचा आणखी एक घटक आहे जो व्यावसायिकांपेक्षा अधिक वैयक्तिक आहे; ट्रम्पने तिच्या पतीसोबत, राष्ट्राध्यक्षांबरोबर एक-एक-एक वेळ लांबलचक आहे.

‘ते तासभर जेवतात’

मार-ए-लागो येथे जेवणाचे अतिथी आतापर्यंत त्यांना पाहण्यासाठी वापरले जातात. दांपत्याच्या वेळी, कधीकधी दोन, तीन तासांसाठी, दांभत्याच्या वेळी या जोडप्याने मेणबत्त्या-प्रकाशात आच्छादन केले. ट्रॅम्प शहरात असताना जेव्हा आठवड्याचे शेवटचे दिवस शुक्रवारी व शनिवार रात्री एकत्रितपणे डिनर खात असतात तेव्हा डोनाल्ड आणि मेलानिया ट्रम्प हे क्लबच्या औपचारिक आउटडोअर रेस्टॉरंटमध्ये जेवण घेतात. एक व्हाईट हाऊस अधिकारी.
“जे विवाहित जोडपे रात्रीच्या जेवणास एकट्याने तीन तास घालवतात?” लीमरने बर्याच वेळा ट्रम्पचे निरीक्षण केले आहे. “ते तिथे खूप वेळ आहेत, इतर लोक जात आहेत आणि ते फक्त … तिथे आहेत. त्यांनी काही तास खाल्ले आहेत. त्यांना एक लहान टेबल, एक चार-व्यक्तीची टेबल आवडते, म्हणून लोक ‘हेलो’ म्हणण्यासाठी येऊ शकतात परंतु लोकांना सामील होण्यासाठी आमंत्रण देण्यासाठी पुरेसे जागा नाही. ”
मार-ए-लागो येथील सोयीस्कर डिनर सामान्य विचारांच्या चेहऱ्यावर उडतात जो पहिल्या जोडप्याला अविरतपणे वेगळे करतात.
“सार्वजनिक व्यक्तिमत्त्व म्हणजे ट्रम्प म्हणजे असा एक असामान्यपणा आहे की त्याचा एक भाग खूपच खाजगी आहे आणि म्हणूनच ती आहे.” मी लीमर म्हणालो, “मला या अर्थाने बोलता येत आहे की ती दोघे एकमेकांशी संवाद साधत नाहीत.” “ट्रम्पने नेहमीच लक्ष केंद्रीत केले आहे, म्हणून जर आपण एखाद्याच्या पक्षाकडे गेलात तर ते नेहमीच होणार नाहीत.”
जेव्हा ट्रम्पने जेवणाचे अतिथी असतात, त्या घटना ज्या सार्वजनिकपणे प्रसारित केल्या आहेत, तेथे दोन किंवा तीन इतर जोडप्या, न्यूयॉर्कच्या बर्याच जुन्या मित्र किंवा त्यांच्या अंतर्गत राजकीय मंडळाचे सदस्य नाहीत. मेलानिया ट्रम्पबरोबर एकटे खात नाही तेव्हा सवयीचा एक प्राणी, अध्यक्ष नवीन मित्र बनविण्याचा प्रयत्न करीत नाही. तो त्याच्या पाककृती प्रवृत्ती वाढवू इच्छित नाही.
लीमर त्याच्या पुस्तकात लिहिले आहे की स्पेशल ट्रम्प त्याच्या सुट्टीच्या मेन्यूबद्दल आहे आणि कित्येक वर्षांत कित्येक मार-ए-लागो शेफ्स घूमून गेले आहेत. अशा प्रकारे, मेलानिया ट्रम्प स्वयंपाकघरला आव्हान देत नाही. जरी ती ट्रम्पच्या आवडत्या ब्लॅकनेड स्टीक्स आणि बर्गर किंवा मांट्लोफ खात नसेल तरी ती तिचे स्वाद सहज आणि निरोगी ठेवते.
मेलियान ट्रम्प, तथापि, थँक्सगिव्हिंग, इस्टर आणि ख्रिसमससह मोठ्या पारिवारिक कार्यक्रमांसाठी मेनूचे निरीक्षण करते. पण डिनर आणि डेक्ससाठी, संभाषणावर लक्ष केंद्रित केले जाते, पाककृती नाही.
व्हाईट हाऊसच्या अधिकार्याने सीएनएनला सांगितले की, ते दोघे रात्रीच्या जेवणाच्या वेळी आणि रात्रीच्या वेळी बसून बसतील आणि बोलतील आणि तेथे बसतील.

एक दीर्घ इतिहास

1 999 च्या सुरुवातीस 1 99 8 च्या उत्तरार्धात 1 99 8 च्या सुरुवातीस डेटिंगची सुरुवात केली तेव्हा ट्रॅम्पने आपली नवीन मैत्रीण केली आणि मग ते लवकर तिच्या आवडत्या गेटवेपैकी एक बनले आणि आता दोघेही राहिले आहेत. दशकात नंतर.
सीएनएनचे योगदानकर्ते केटे एंडर्सन ब्रॉवर आणि “फर्स्ट विमेन: अमेरिकेच्या मॉडर्न फर्स्ट लेडीज ऑफ ग्रेस अँड पॉवर” चे लेखक के. अँडरसन ब्रोवर म्हणतात की, “मेलियान ट्रम्प क्लोस्ट्रोफोबिक व्हाईट हाऊसपासून पळ काढण्याच्या पहिल्या महिलांची दीर्घ परंपरा पाळत आहे.” “मला वाटते की ती सर्वात जास्त यशस्वी झाली आहे कारण तिच्या पतीच्या वेस्ट विंगमध्ये इतकी चालत आहे की ती मिशेल ओबामा किंवा लॉरा बुशपेक्षा जास्त रडारखाली उडी मारू शकते.”
बुश यांच्याकडे टेक्सास येथील क्रॉफर्डमध्ये कौटुंबिक खेळी होती, ओबामाकडे हवाई मध्ये क्रिस्टेमेस होते आणि मार्थाच्या व्हाइनयार्डवर उन्हाळा होता, परंतु जेव्हा त्या पहिल्या महिला सुट्टीत होत्या, तेव्हा त्यांना नियोजित आणि रेजिमेंट वाटले.
“रेगन्समध्ये रांची डेल सिएलो किंवा ‘रॅन्च इन द स्काय’ होता,” ब्रोअर म्हणाला. “पण ते हिपमध्ये इतके जुने होते की ते सहसा एकत्र जमले.”
ट्रम्पप्रमाणेच त्यांनी बर्याच वेळेस वेगळे व्यतीत केले.
ट्रम्पमध्ये मार-ए-लागो आहे आणि उन्हाळ्यात दक्षिणेकडील फ्लोरिडा ताप आणि आर्द्रतेने चिकटून राहते तेव्हा ती न्यू जर्सीतून पळून जाऊ शकते, जिथे तिच्याकडे आणि तिच्या कुटुंबात खाजगी क्लबमध्ये अधिक खाजगी क्वार्टर असतात, ट्रम्प नॅशनल गोल्फ क्लब बॅडमिन्स्टर ट्रम्पचे पर्याय अधिक विस्तृत आहेत, तिच्या हालचाली अधिक रहस्यमय आणि तिच्या क्रियाकलापांमध्ये, ती तिच्या कार्यसंघासह कार्य करीत नसताना, गोपनीयतेमध्ये अधिक गोंधळली.
ट्रम्पची दूर जाण्याची इच्छा कदाचित पूर्वीच्या जेकलीन केनेडीकडे आहे, जे केनेडीस भाड्याने घेतलेल्या व्हर्जिनिया घोडा देशातील 400 एकरच्या मालमत्तेवर ग्लेन ओरा येथे व्हाईट हाऊसपासून लांब शनिवार व रविवार प्रवास करतात.
1 9 61 च्या उन्हाळ्याच्या दरम्यान आणि 1 9 62 च्या उन्हाळ्यात जॅकीच्या गुप्त सेवा एजंट क्लिंट हिलच्या म्हणण्यानुसार ब्रॉस्टरने “फर्स्ट विमेन” या पुस्तकात लिहिले की पहिली महिला वॉशिंग्टनपासून चार महिने दूर राहिली. किंवा शुक्रवारी सकाळी आणि सोमवार दुपारी किंवा अगदी मंगळवार सकाळी पर्यंत परत येणार नाही. ”
केनेडीसाठी उन्हाळ्याचा खर्च मॅनेच्युसेट्सच्या हिअॅनिस पोर्टमध्ये केला गेला होता, जेथे केनेडी कंपाऊंड होता. पण ट्रम्पसारखे जॅकी केनेडीने ख्रिसमस आणि ईस्टरसाठी पाम बीचमध्ये वेळ घालवला आणि तिची आणि जॉन केनेडीच्या विवाहाच्या न्यूपोर्ट, रोडोड आयलंडमधील तिच्या कुटुंबाच्या मालमत्तेतून पळून जाण्याची इच्छा होती.
मार-ए-लागोमध्ये ट्रम्पसाठी वैवाहिक आठवणी देखील आहेत. हा उत्सव जवळच्या एपिस्कोपल चर्च बेथेस्डा बाय बाय द सागर येथे आयोजित करण्यात आला होता, तर ट्रम्पच्या लग्नातील लग्नाचा 2005 मध्ये क्लबचा गिल्ड बॉलरूममध्ये आयोजित करण्यात आला होता, ज्याने अलीकडे $ 42 दशलक्ष नूतनीकरण केले होते.
ट्रम्पच्या सहा-आकृती कॉउचर गाउनने तिला व्होग मॅगझिनचे कव्हर जमिनीत आणण्यास मदत केली आणि रिसेप्शन डिनर अतिथींना सोने-फिकट घोडे डी ‘ओवायव्हर्स, स्टेक आणि लोबस्टरची सेवा दिली गेली आणि त्यांनी महाग शॅम्पेन घातली. डिनरनंतर पूल परिसरात पार्टी बाहेर पडली तेव्हा ट्रम्प पांढर्या वेरा वॅंग स्लिप ड्रेसमध्ये बदलला, जो नृत्यासाठी चांगले होता, ज्या नववधूंनी वीणा तासांपर्यंत केले.
मार-ए-लागोने डोनाल्ड ट्रम्प, जूनियर आणि एरिक ट्रम्पच्या लग्नासाठी पार्श्वभूमी म्हणून देखील काम केले – आणि अलीकडेच, क्लबमध्ये त्यांच्या लग्नाची निवड करणार्या अतिथींना कधीकधी राष्ट्राध्यक्षांसोबत थोडक्यात श्रोत्यांना भेटायला येते. तो शहरात आहे.
पण जेव्हा त्यांनी मार-ए-लागो येथे कुटुंबासह असतांना, खासकरुन डोनाल्ड ट्रम्पच्या वाढत्या कुळातील, पहिल्या महिलाचे निरीक्षण करणारे लोक म्हणतात की ती आणि तिचे आई-वडील आणि त्यांचा मुलगा स्वत: च्या अभक्त, कमी पोहोचण्यायोग्य घटक बनतात.
आणि जेव्हा ती तिच्या पतीसाठी आहे, तेव्हा ती तिच्या हाताने पाहते, विचित्रपणे कपडे घातली जाते, अगदी फक्त सभासदांनी पाहिली तरीही, “लीमर म्हणाली. “मार-ए-लागो ही एक जागा आहे जिथे तो खरोखर आरामशीर वाटतो, त्याला तिथे आराम वाटतो – आणि मला वाटते की तिचाही तिच्याबद्दल खरा अर्थ आहे.”