Google च्या Stadia फक्त तांत्रिक तपशीलांविषयी काळजी करण्याच्या अधिक गोष्टी आणते – Android Central – Boisar Marathi News

Google च्या Stadia फक्त तांत्रिक तपशीलांविषयी काळजी करण्याच्या अधिक गोष्टी आणते – Android Central

आपण हे वाचत असताना, एक चांगली संधी आहे मी Far Cry 3 खेळणार आहे. आपण अद्याप सर्व गोष्टींवर अद्ययावत नसल्यास – आपल्यावर लाजिरवाणी भावना – 2012 च्या अखेरीस ही मालिका तिसर्या हप्त्यावर विक्री झाली. होय, हा एक गेम आहे जो सात वर्षांचा आहे परंतु मला अद्याप खेळायला आवडतं. आपण ऑनलाइन ऑनलाइन उपस्थित राहिल्यास इतर बरेच लोक देखील करतात.

2012 पासून गेम खेळणे सोपे आहे कारण माझ्याकडे डिस्क आहे ज्यास स्थापित करण्यासाठी आणि चालविण्यासाठी आवश्यक असलेले सर्व काही आहे. माझ्याजवळ भौतिक प्रत नसली तरीही, डिजिटल डाउनलोडद्वारे खरेदी करण्यासाठी अद्याप उपलब्ध आहे जे आपल्या आणि प्रकाशकामधील कराराच्या अनुसार कायमचे रहावे. फक्त ते डाउनलोड करा आणि प्ले बटण दाबा, ते पीसी, प्लेस्टेशन किंवा एक्सबॉक्ससाठी असले तरीही. गेमिंगची विद्यमान “वैशिष्ट्ये” ही एक आहे जी Google Stadia संभाव्यत: व्यत्यय आणू शकते आणि ती चिंताजनक आहे.

तांत्रिक समस्यांचे निराकरण करण्यासाठी Google चांगले आहे; वापरकर्ता अनुभव समस्यांबाबत बरेच काही नाही.

तांत्रिक मर्यादांमुळे स्टडीया कसा अयशस्वी होऊ शकेल किंवा कशामुळे अयशस्वी होईल याबद्दल आम्ही सर्व काही शब्द वाचले आहेत. वापरकर्त्यांना आनंददायक अनुभवासाठी काही प्रमाणात बँडविड्थची आवश्यकता असेल आणि Google ने असे म्हटले आहे की त्या गोष्टींचे निराकरण झाले आहे, आम्ही क्रंचिंग नंबर सुरू करतो आणि ते जोडत नाहीत ते पहातात; सामान्य अमेरिकेत त्याच्याकडे हाताळण्यासाठी इंटरनेट कनेक्शन नाही. मला याबद्दल चिंता नाही आणि असे वाटते की Google ते काढू शकते.

धंद्यामध्ये, ठराविक अमेरिकन कदाचित Google एक गेम प्रवाहात बँडविड्थ असते. 4K एचडीआर प्रवाह नाही, परंतु सरासरी व्यक्तीसाठी “पुरेसे चांगले” आहे. उत्साही आणि इंटरनेट पंडित हे विसरतात की बहुतांश लोक सहज खेळ खेळतात आणि पसंतीचे किंवा नवीन शीर्षक असलेले 720 पी प्रवाह संतुष्ट होईल. काही लोक डेटा कॅपवर उतरतील किंवा खराब इंटरनेटमुळे ते खेळू शकणार नाहीत, परंतु बहुतेकच चांगले करतील. आणि सर्वात महत्वाचे म्हणजे Google येथे लक्ष्य आहे; कंपनीला हे माहित आहे की ते प्रत्येक घरात स्टेडिया मिळवू शकत नसले तरीही.

आपण खर्च करू इच्छित असल्यास इंटरनेट समस्या समस्या नाहीत आणि Google आहे.

Google द्वारे लक्षावधी समस्या हाताळल्या जाऊ शकतात ज्या ठिकाणी सर्वत्र डेटा केंद्र स्थापित केले गेले आहे. व्हिज्युअल्स म्हणून लेटेंसी अनुभवाचा एक मोठा भाग आहे आणि Google च्या स्टडीडिया विकासकांना हे माहित आहे. कोणीही बटण दाबायचे नाही आणि एखादी गेम करण्यासाठी काहीतरी करण्याची प्रतीक्षा करत नाही. आपण डेटासाठी प्रचंड पाइप करून किंवा सर्व्हरला अंतिम वापरकर्ता जवळ ठेवून याचे निराकरण करू शकता. Google च्या तुलनेत दोन्हीपेक्षा चांगले कसे करावे हे माहित आहे.

स्टॅडियावर लाखो नेत्रगोल मिळवणे Google साठी कठीण होणार नाही आणि त्यांच्यामध्ये बर्याच गोष्टी व्यस्त ठेवण्यासाठी पुरेसे चांगले असेल अशी चांगली संधी आहे. आम्ही किंमत किंवा कोणत्याही प्रकारचे सदस्यता मॉडेलबद्दल सर्व तपशील नसतो, तर माझे पैसे असे सांगतात की ते नक्कीच होईल – स्टॅडिया ट्रेनवर चालणार्या विकासकांकडील आपल्या सर्व आवडत्या खेळांना दरमहा Google X डॉलर दरमहा द्या. आणि ती माझी काळजी घेणारी संपूर्ण गोष्ट आहे.

एकदा आपण आवर्ती मासिक सदस्यता सेवेमध्ये काहीही बदल केल्यानंतर सेवा वितरीत करण्यात गुंतलेल्या कंपन्यांसाठी ते अधिक पैसे कमावते. किमान संगीत किंवा व्हिडिओ स्ट्रीमिंग यासारख्या यशस्वी सेवा असल्यास ते असे करते. नेटफ्लिक्स किंवा स्पॉटिफी धर्मादाय नाहीत; लाखो आणि लाखो सदस्यांना पुरेसे चांगले सामग्री वितरीत करून दोन्ही पैसे कमावतात. गेम विकसित व वितरित करणार्या कंपन्यांसारखेच हे Google हे देखील माहीत आहे. सोनी एक समान कल्पना धक्का देण्याचा एक प्रयत्न आहे आणि मायक्रोसॉफ्ट पुढील Xbox सह सर्व-जाण्यासाठी योजना आहे. हे कारण नगदी आहे.

मी जेव्हा एखादी खेळ खेळू शकतो तेव्हा मला खेळताना मला सांगण्याची इच्छा असलेली ईए मला नको. आपणही नाही.

येथे अडचण अशी नाही की मी माझ्या हार्ड ड्राईव्हमध्ये अडथळा आणणारी सर्व जुन्या गेम खेळू इच्छितो. गेमिंग सब्सक्रिप्शन मॉडेलमध्ये बदलल्यास मी ते अद्यापही घेऊ आणि मला जेव्हा ते आवडेल तेव्हा ते प्ले करू शकतील. पण पुढील फरी क्राय किंवा एल्डर स्क्रोल गेमबद्दल काय? आपण एकतर फॅन नसल्यास येथे आपला आवडता फ्रेंचाइझ प्रविष्ट करा आणि समान प्रश्न विचारा. बेथशेडा किंवा ईए किंवा इतर कोणत्याही एएए गेमिंग स्टुडिओची कल्पना करा की सदस्यता मॉडेलवर विकास न करता आणखी पैसे कमवा. हे होणार नाही, आणि याचा अर्थ असा की जेव्हा प्रकाशक आपल्याला प्ले करेल तेव्हा आपण केवळ गेम खेळू शकाल.

स्टडीडिया बांधण्यापूर्वी बनविलेल्या कोणत्याही मार्केट रिसर्चबद्दल मला माहिती नाही, परंतु मी दाखवतो की मी वर्णन करतो ती परिस्थिती घडते. प्रत्येक व्यवसाय पैसा कमवू इच्छितो आणि डिस्क किंवा डिजिटल डाउनलोड विक्री करण्यापेक्षा ते करण्याचा आणखी चांगला मार्ग आहे. Google ची फसवणूक करुन नवीन गेमिंग पारिस्थितिक तंत्र तयार करू शकते जे केवळ व्यवसायासाठी चांगले आहे. यामुळे गेमर्स त्यांच्या दयाळूपणास लावते आणि मला तेथे जायचे नाही.

आणखी: स्टॅडिया हँड-ऑन: बिग गेमिंगचे वचन आणि बरेच अनुत्तरित प्रश्न

या पोस्टमध्ये संलग्न दुवे असू शकतात. अधिक माहितीसाठी आमची प्रकटीकरण धोरण पहा.