डंबो मूव्ही रिव्ह्यू: टिम बर्टन फिल्म हॅश ऑल द ट्रॅपिंग्ज ऑफ द विशिष्ट डिस्ने फॅरे – न्यूज 18 – Boisar Marathi News

डंबो मूव्ही रिव्ह्यू: टिम बर्टन फिल्म हॅश ऑल द ट्रॅपिंग्ज ऑफ द विशिष्ट डिस्ने फॅरे – न्यूज 18

Dumbo Movie Review: Tim Burton Film Has All the Trappings of a Typical Disney Fare
प्रौढांना ‘डंबो’ सहनशीलता आढळेल, तरीही मुलांना ते पूर्ण उत्साहाने धरून ठेवण्याची खात्री आहे.
डंबो
संचालक: टिम बर्टन
कास्ट: कॉलिन फेरेल, मायकेल केटन, डॅनी डेविटो, ईवा ग्रीन, अॅलन अर्किन, निको पार्कर, फिनले हॉबिन, रोशन सेठ, डीओबिया ओपेरी, शॅरॉन रुनी, फिल झिमरमन, डग्लस रीथ, जोसेफ गॅट

दिग्दर्शक टिम बर्टन यांचे

डंबो

डिस्नेचे 1 9 41 चे अॅनिमेटेड क्लासिक त्याच नावाने प्रेरणा देणारी लाइव्ह अॅक्शन फिल्म आहे. या फॅशन साहसी चित्रपटात, सामान्य डिस्नेच्या भागाच्या सर्व छप्परांसह, एक बाळ हत्तीची कथा आहे, जी उडी मारण्यासाठी त्याचे अतिरिक्त कान वापरते.

1 9 20 च्या दशकात सेट करा, सुरुवातीच्या सर्कसच्या शोषण करणार्या, धक्कादायक जगात, डंबो कैद्यात जन्माला आलेला आहे, मॅक्स मेडिसि (डॅनी डेव्हिटो) च्या सर्कसमध्ये.

सर्कस व्यवसाय खूप चांगले करत नाही. अपयशी प्रेक्षकांसह, मॅक्स नेहमीच क्रॅबबी मूडमध्ये असतो. दरम्यान, कोल्ट (कॉलिन फेरेल) त्याच्या एकेकाळी स्टार अश्वारोहण, आता एक खंडित बंडासह प्रथम महायुद्धापासून परत आला, तो सर्कसमध्ये स्वत: ला पुन्हा समायोजित करण्याचा प्रयत्न करीत आहे.

मॅक्सने आपल्या स्टार हत्तीचे जंबो प्रभारी ठेवले, जो आता गर्भवती आहे आणि जन्म देणार आहे.

वासरांच्या जन्मानंतर, बेबी हत्ती एक मिसफिट असल्याचे दिसते म्हणून मॅक्स निराश झाला. मोठ्या कानांसोबत आणि वरच्या पायथ्याशी धीमे वासरास ‘गूळ’ दिसतो. अनपेक्षितपणे वर्णांच्या अपघाती गोंधळाने, याला ‘डंबो’ असे म्हटले जाते.

त्याच्या सर्कस व्यवसायात अपयशी झाल्यामुळे, मॅक्स तिच्या खर्चाचे संतुलन राखण्यासाठी पॅचडर्मम आई आणि मुलाला वेगळे करते.

कोल्टला हत्तींकडे लक्ष देण्यात आलेले असताना, त्याच्या विचित्र मुलांमध्ये मिलि आणि जो हे त्याच्यापेक्षा खूपच रोमांचित आहेत. डम्बोला मुले उडता येतात हे लक्षात आल्यावर त्यांना अधिक अर्थपूर्ण बंधन निर्माण होते यात काही आश्चर्य नाही. बाळाच्या हत्तीला त्याच्या आईबरोबर कसे जोडता येईल, हे कथेच्या क्रुक्सचे रूप आहे.

हेलेन एबरसन आणि हॅरोल्ड पर्ल यांनी मूळ कादंबरीवर आधारित असलेली कथा एहरन क्रुगरच्या चित्रपटाच्या पडद्यावर आधुनिक डिस्ने चित्रपटांची सर्व छप्पर आहे; एक नायक जो जवळजवळ अनाथ आहे, त्याच्या विरूद्ध योजना करणारा खलनायक, दुहेरी कृती करणारा दोन लहान पात्र, साइडकिक्स आणि सल्लागार आणि एक सेक्सी डेमवर विश्वास ठेवतो जो नायकाच्या शस्त्रांमध्ये जवळजवळ सहजपणे उतरतो.

या प्रकरणात आमच्याजवळ इवा ग्रीन आहे फ्रेंच, ट्रायझेझ कलाकार कोलेट, जो बाँडचा प्रयत्न करतो आणि डंबो उडतोयला शिकतो. ड्रीमँडचे मालक वांदेवीर (मायकेल केटन) यांना डंबो आणि बाकीचे मेडिसी ट्रूप यांना बंदी ठेवण्यात आले आहे.

डंबो स्वत: ला आयुष्याविषयी विस्तृत सीजीआयसह जिवंत केले गेले आहे जे प्रत्येक कृती आणि चेहर्यावरील अभिव्यक्ती आकर्षक बनविण्यास बराच मोठा मार्ग दाखवते. त्याची मोठी पूल असलेली डोळे आणि फॅन-कान-कान फडफडण्यामुळे त्याला खूप आनंद होतो.

डिस्ने चित्रपट असल्याने, आम्हाला काहीही वाईट होणार नाही हे आम्हाला ठाऊक आहे, परंतु जेव्हा त्याच्या आयुष्याला दुःखदायक बनविण्याचा आग्रह करणार्या काही अज्ञानी लोकांमुळे त्याला संकटमय परिस्थितीत ठेवले जाते तेव्हा घबराट होणे अद्याप सोपे आहे.

एकूणच, प्रौढांना हा चित्रपट सहनशील असल्याचे आढळल्यास, मुलांनी हे संपूर्ण गस्तो सह झोकून देण्याची खात्री केली आहे.

रेटिंगः

3/5