स्पेक तुलनाः 201 9 फोर्ड फिगो वि टाटा टigor – कारवाळे – कारवाळे – Boisar Marathi News

स्पेक तुलनाः 201 9 फोर्ड फिगो वि टाटा टigor – कारवाळे – कारवाळे

Spec comparison: 2019 Ford Figo Vs Tata Tigor

फोर्ड उद्या भारतात 201 9 फिगो लॉन्च करणार आहे. मारुती सुझुकी स्विफ्ट आणि ह्यूंडाई ग्रँड आय 10 ची बी + सेगमेंटमधील अमेरिकन ऑटोमेकरची उत्तरं आहे. Hatchbacks बाजार हा भाग तीव्र आहेत, तर, टाटा च्या आवडी थोडा वेगळ्या पद्धतीने करत आहे Tigor सेदान. टाटाच्या शब्दांत, ही शैलीची परतफेड आहे, मागच्या छप्परखंडाचे आभार. हे फिगोच्या प्रतिस्पर्धींपैकी एक असून येथे दोन्ही कारसाठी गोष्टी कशा बनल्या आहेत.

बाहय आणि स्टाइलिंगः

डिझाइन अद्यतनांचा एक भाग म्हणून फिगोला एक सुधारित ग्रिल, क्रोम घटक आणि टॉप स्पेस टायटॅनियम ब्ल्यू वेरिएंटच्या बाबतीत फेस चे ब्लू इनर्स देखील मिळतात. आउटगोइंग मॉडेल प्रमाणेच ते त्याच सिल्हूटचे संरक्षण करते आणि आता 10 रंग पर्याय आहेत. टिगार 2018 च्या अखेरीस अद्ययावत करण्यात आला आणि टेल दिवे मध्ये क्रिस्टल डिझाइन घटकांसह नवीन हेडलॅम्प मिळाले. ग्रिले देखील चिमटा गेला आहे आणि नवीन अॅलो व्हील डिझाइन या अद्यतनाचा एक भाग आहे.

आंतरिक आणि वैशिष्ट्ये

फिग्स केबिन एक सर्व-काळा संबंध आहे. हॅचबॅकसाठी या मिड-लाइफ अद्यतनासाठी नवीन केंद्र कन्सोलवर एक फ्लोटिंग टचस्क्रीन प्रदर्शन आहे. याव्यतिरिक्त, टॉप स्पेस मॉडेलमध्ये हवामान नियंत्रण, स्वयंचलित हेडलांप आणि बारिश सेन्सिंग विपर देखील मिळतात. हे सर्व प्रकारात मानक म्हणून पार्किंग सेन्सरसह सहा-एअरबॅग आणि बालक-आसन अँकर पॉइंट देखील प्रदान करते.
दुसऱ्या बाजूला, टिगारच्या केबिनमध्ये नवीन सात-इंच टचस्क्रीन ऑडिओ सिस्टमचा समावेश आहे. आतील बाजुवरील ड्युअल-टोन ब्लॅक अॅन्ड ग्रे आता फॅक्स लेदर ऍहोहोस्ट्रीरसह प्रीमियमची स्पर्श प्राप्त करते. वैशिष्ट्यांच्या बाबतीत, त्यात हवामान नियंत्रण, स्वयं-गोलाकार मिरर, थंड ग्लाव्हबॉक्स, ड्रायव्हर आसन समायोजन आणि इलेक्ट्रिक बूट ओपनर आहे.

इंजिन आणि गिअरबॉक्स

फिगोच्या हुड अंतर्गत ड्रॅगन कुटुंबातील नवीन पेट्रोल इंजिनांचा एक संच आहे, त्यातील 1.2 लिटर लीटरची निर्मिती 9 5bhp पावर आणि 120 एनएम टॉर्क आहे. भरोसेमंद जुने 1.5-लीटर डिझेल 99 बर्थ पावर आणि 215 एनएम टॉर्कचा विकास करते. दोन्ही इंजिन्स पाच स्पीड मॅन्युअल गिअरबॉक्सेसशी जुळवून घेतात. 1.5-लीटर ड्रॅगन पेट्रोल देखील आहे जे स्वयंचलित ट्रांसमिशनसह दिले जाते आणि ते समतुल्य एमटी व्हेरिएटपेक्षा महत्त्वपूर्ण आहे.

ताकदांचे पॉवरटेरन पर्याय प्री-फेक्सलिफ्ट मॉडेलपासून बदललेले नाहीत. तर 1.2-लिटर तीन-सिलेंडर रेव्होट्रॉन पेट्रोल इंजिन जे 84bhp / 114Nm टॉर्क तयार करते आणि तेल-बर्नर 1.05-लीटर तीन-सिलेंडर टर्बोचार्ज केलेले मोटर असते जे 6 9 .35 / 140 एनएम टोक़चे उत्पादन करते. दोन्ही इंजिन्स पाच-स्पीड मॅन्युअल गिअरबॉक्समध्ये जुळतात तर पेट्रोल इंजिनला पाच-स्पीड एएमटी देखील असू शकते.

निष्कर्षः

फोर्ड फिगोच्या आकारात चढण्यासाठी एक लांब पर्वत आहे, मुख्यतः मारुती सुझुकी स्विफ्ट आणि हुंडई ग्रँड आय 10 च्या स्वरुपात. टिगार एक लहान खेळाडू असू शकतो परंतु ते दोन्ही इंधन पर्यायांमध्ये सभ्य संख्या विकतो. आता या अद्यतनांसह फिगोला प्रतिस्पर्धाशी लढण्याची चांगली संधी असल्यासारखे दिसत आहे.