ओपेक सप्लाय कंट्सवर ऑइलच्या किंमतीत 4-महिन्यांच्या उच्चांकावर वाढ, यू.एस. आउटपुटमध्ये ड्रॉप – गुंतवणूककॉम – Boisar Marathi News

ओपेक सप्लाय कंट्सवर ऑइलच्या किंमतीत 4-महिन्यांच्या उच्चांकावर वाढ, यू.एस. आउटपुटमध्ये ड्रॉप – गुंतवणूककॉम

© रॉयटर्स © रॉयटर्स

गुंतवणूकदारांनी गुरुवारी गुरुवारी चार महिन्यांचा उच्चांक गाठला आणि ओपेकच्या नेतृत्वाखाली चालू असलेल्या पुरवठ्यात घट झाली आणि गेल्या आठवड्यात अमेरिकी उत्पादन कमी झाले असल्याचे दिसून आले आहे. जागतिक पातळीवरील अधिशेष कमी होत असल्याचे आशावाद वाढले आहे.

न्यू यॉर्क मर्कण्टाईल एक्सचेंजवर एप्रिल डिलीवरीसाठी यूएस फ्यूचर्स 30 सेंट्स किंवा 0.5 टक्क्याने वाढून 58.56 डॉलर प्रति बॅरेलने 9 .5 वाजता एटी (13:05 जीएमटी) मिळविले. त्यानंतर 58.67 डॉलरच्या उच्चांकावर गेल्यानंतर 13 नोव्हेंबरपासून सर्वात जास्त .

इतरत्र, आयसीईवर (एनवायएसई 🙂 फ्यूचर्स एक्सचेंजच्या मे डिलीव्हरीसाठी 31 सेंट्स किंवा 0.45 टक्क्यांनी वाढून प्रति बॅरल 67.86 डॉलरवर गेले.

तेलंगणाच्या निर्यातीत (ओपेक) ऑर्गनायझेशन ऑफ ऑर्गेनाइजेशन कंट्रीज (ओपेक) ने म्हटले आहे की फेब्रुवारी ते फेब्रुवारी महिन्यात त्याचे क्रूड आउटपुट 221,000 बॅरल्स प्रतिदिन (बीपीडी) कमी झाले होते, ते 30.55 दशलक्ष बीपीडी एवढे होते.

फेब्रुवारीमध्ये ओपेकचे कपात मोठ्या प्रमाणात व्हेनेझुएलाचे झाले होते, जे आर्थिक आणि राजकीय संकटांचा सामना करीत आहे आणि सध्या यूएस तेल प्रतिबंधांच्या अधीन आहे.

“ओपेकच्या नेतृत्वाखालील पुरवठ्यांतून कडक जागतिक सूची आणि … व्हेनेझुएला पेट्रोलियम उत्पादनांवर अमेरिकेच्या मंजुरीमुळे तेलच्या किंमतींवर आधार झाला आहे,” सिंगापूरस्थित ब्रोकरेज फिलिप फ्यूचर्सचे बेंजामिन लु यांनी सांगितले.

गेल्या आठवड्यात अमेरिकेतील कच्च्या तेलाच्या उत्पादनात 100,000 बॅरल कमी झाली असल्याचे दिसून आले आहे.

चीनच्या बाहेर अनिश्चितता आणि कमकुवत डेटा यामुळे ही रैली मर्यादित होती.

ब्लूमबर्गने सांगितले की, राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प आणि चीनच्या शी जिनपिंग यांच्यातील व्यापार विवाद संपुष्टात आणण्यासाठी करारावर स्वाक्षरी करणारी बैठक या महिन्यात होणार नाही आणि एप्रिलच्या सुरुवातीस होण्याची शक्यता अधिक आहे.

दरम्यान, चीनच्या औद्योगिक उत्पादनातील वाढ वर्षाच्या पहिल्या दोन महिन्यांत घसरली आहे, ज्यामुळे जगातील दुसऱ्या क्रमांकातील अर्थव्यवस्थेमध्ये आणखी कमजोरी दिसून आली आहे.

घर आणि परदेशात कमकुवत मागणीमुळे दबाव पडला, चीनचा औद्योगिक उत्पादन जानेवारी-फेब्रुवारीमध्ये वाढला, अपेक्षेपेक्षा कमी आणि 2002 च्या सुरुवातीपासून सर्वात वेगवान वेग.

इतर ऊर्जा व्यापारात 1.3% ते 1.880 डॉलर गॅलॉन चढले, तर 0.35% ते 1.998 डॉलर गॅलन जोडले.

ब्रिटिश थर्मल युनिट्सच्या 0.6% ते 2.837 डॉलरवर काम केले आहे, कारण 208 अब्ज क्युबिक फूट मागे घेण्याच्या अपेक्षांच्या दरम्यान जागतिक बाजारपेठेत पुढे येण्याची अपेक्षा आहे.

– रॉयटर्सने या अहवालात योगदान दिले

अस्वीकरण: फ्यूजन मीडिया

आपल्याला याची आठवण करून देण्याची इच्छा आहे की या वेबसाइटमध्ये समाविष्ट केलेला डेटा आवश्यक नाही वास्तविक किंवा अचूक नाही. सर्व सीएफडी (स्टॉक, निर्देशांक, फ्यूचर्स) आणि फॉरेक्सचे भाव एक्सचेंजद्वारे नव्हे तर बाजारातील निर्मात्यांद्वारे प्रदान केले जात नाहीत, आणि त्यामुळे किंमती निश्चित नसतात आणि वास्तविक बाजाराच्या किंमतीपेक्षा वेगळे असू शकतात, म्हणजे किंमत निर्देशांक आहेत आणि व्यापाराच्या हेतूंसाठी योग्य नाहीत. म्हणूनच हा डेटा वापरल्यामुळे आपणास लागणा-या कोणत्याही व्यापाराच्या नुकसानीस फ्यूजन मीडियाची कोणतीही जबाबदारी भासणार नाही.

फ्यूजन मीडिया किंवा फ्यूजन मीडियाशी संबंधित कोणीही या वेबसाइटमधील डेटा, कोट्स, चार्ट आणि खरेदी / विक्री सिग्नलसह माहितीवर अवलंबून राहण्यामुळे नुकसान किंवा नुकसान यासाठी कोणतीही जबाबदारी स्वीकारणार नाही. आर्थिक बाजारपेठेतील व्यापाराशी संबंधित जोखमी आणि खर्चाबद्दल पूर्णपणे माहिती द्या, ही सर्वात धोकादायक गुंतवणूक फॉर्म आहे.