एस्सार स्टील – बिझिनेस स्टँडर्डसाठी बिड सुधारित करण्याबाबत एनसीएलएटीने आर्सेलर मित्तल यांना विचारले – Boisar Marathi News

एस्सार स्टील – बिझिनेस स्टँडर्डसाठी बिड सुधारित करण्याबाबत एनसीएलएटीने आर्सेलर मित्तल यांना विचारले

नॅशनल कंपनी लॉ अपीलीट ट्रिब्यूनल (एनसीएलएटी) ने गुरुवारी अरसेल मित्तल यांना 42,000 कोटी रुपयांच्या बिडमध्ये सुधारणा करण्याचा विचार करण्यास सांगितले. एस्सार स्टील इंडिया लिमिटेड (ईएसआयएल), तसेच एस्सार ग्रुपशी संबंधित सर्व कर्ज मंजूर झाल्यास एस्सारच्या प्रमोटर्सला संधी उपलब्ध करून दिली जाऊ शकते. हे विचारात घेण्यासाठी एक आठवड्याचा वेळ दिला.

एस्सार प्रवर्तक, एनसीएलएटी अध्यक्ष न्यायमूर्ती एसजे मुखोपाध्याय यांनी सर्वोच्च न्यायालयाच्या निर्णयानुसार, ग्रुपशी संबंधित सर्व कर्जे पुन्हा एस्सार स्टीलसाठी बोली लावण्यास पात्र असल्याचे स्पष्ट केले. त्यानंतर एनसीएलएटी शुक्रवारी या प्रकरणाची सुनावणी करेल.

गुरुवारी, अपीलीय न्यायाधिकरण प्रवर्तकांनी स्थापन केलेल्या याचिकेवर सुनावणी करीत होते राष्ट्रीय कंपनी लॉ ट्रिब्युनल (एनसीएलटी) विरुद्ध एस्सार स्टील इंडियाने अहमदाबादच्या निर्णयामुळे कर्जदार भारती एस्सार स्टीलसाठी आर्सेलर मित्तलची ठराव योजना मंजूर केली. एसएस मुखोपाध्याय यांच्या अध्यक्षतेखाली दोन न्यायाधीशांच्या खंडपीठापूर्वी सोमवारी सोमवारी एस्सार स्टीलच्या तीन संचालकांनी हा मुद्दा मांडला होता.

हे सुद्धा वाचलेः स्टॅनचार्ट त्याच्या शेअर्सपेक्षा दोनदा अधिक मिळवत आहे: एस्सार स्टील सीसी ते एनसीएलटीला

एस्सार स्टीलचे तीन संचालक प्रशांत रुईया, दिलीप ओमेन आणि राजीव भटनागर आहेत. संचालकांच्या व्यतिरिक्त, वित्तीय कर्जदार स्टँडर्ड चार्टर्ड बँक (स्टॅनचार्ट) यांनी असंतोष घेत सोमवारी एनसीएलएटीशी संपर्क साधला होता. गुरुवारी झालेल्या सुनावणीदरम्यान स्टँडर्ड चार्टर्ड बँकने म्हटले की, एस्सार स्टीलची संपूर्ण कॉर्पोरेट दिवाळखोरी प्रक्रिया प्रक्रिया आव्हानात्मक होती कारण ते चुकीचे होते.

स्टॅनचार्टने आरोप केला होता की एस्सार स्टीलच्या कर्जदारांची समिती (सीओसी) समितीच्या विरूद्ध भेदभाव केला जात होता कारण त्याला त्याच्या दाव्यांविरुद्ध फारच कमी किंमत देण्यात आली होती. तथापि, एनसीएलटी-अहमदाबादला सांगण्यात आले की कोकने याबाबतचा आरोप नाकारला होता, प्रत्यक्षात त्याला दोनदा हिस्सा मिळाला होता.

कंपनीसाठी अरसेर मित्तल यांच्या बोलीमध्ये एस्सार स्टीलच्या कर्जाच्या रेजोल्यूशनसाठी 42,000 कोटी रुपयांचा आगाऊ भरणा समाविष्ट आहे. कंपनीमध्ये ऑपरेशनल सुधारणा, उत्पादन स्तर वाढविण्यासाठी आणि नफ्यातील वाढीव पातळी वाढविण्यासाठी कंपनीला 8,000 कोटी रुपयांचा भांडवल ओतणे समाविष्ट आहे. ऑक्टोबर 2018 मध्ये एस्सार स्टीलच्या सीओसीने आर्सेलर मित्तल यांच्या योजनेला मंजुरी दिली आणि हेतूपत्र जारी केले गेले.