एम्बॅटल ट्रम्प अपॉइंटी यांनी व्हीएच्या पोस्टमधून राजीनामा दिला – Boisar Marathi News

एम्बॅटल ट्रम्प अपॉइंटी यांनी व्हीएच्या पोस्टमधून राजीनामा दिला

वॉशिंग्टन (सीएनएन) सीएनएनने प्राप्त केलेल्या अंतर्गत ईमेल आणि सेक्रेटरी रॉबर्ट विल्की यांच्या निवेदनात म्हटले आहे की, व्हर्टरन्स अफेयर्सचे विभाग, जॉन उल्योटो यांनी गुरुवारी आपला राजीनामा जाहीर केला.

ईमेलनुसार, Ullyot अधिकृतपणे त्याच्या पोस्टचे सहाय्यक सचिव आणि एप्रिलच्या सुरूवातीस अंतर सरकारी कारवाई करेल आणि लवकरच “एक रोमांचक नवीन स्थिती घोषित करणार आहे.”
व्हाईट हाऊसच्या नियुक्त्या, उलियोटला व्हीए मध्ये आपल्या दोन वर्षांच्या काळात अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्पचे कठोर निष्ठावान मानले गेले आणि विभागातील सोडून जाण्याचा त्यांचा निर्णय जाहीर करणार्या सहकार्यांना नोटिसाच्या अध्यक्षतेखाली अध्यक्षांच्या नेतृत्वाची प्रशंसा केली.
“अध्यक्ष ट्रम्पच्या नेतृत्वाखाली, व्हीए ने गेल्या दोन वर्षांत विभाग सुधारणे आणि आपल्या देशाच्या नायकोंसाठी काळजी आणि फायदे सुधारण्यापेक्षा जास्त केले आहे. एक मरीन वयस्कर म्हणून, मी नम्रपणे स्वत: ला नम्र मानले या ऐतिहासिक प्रयत्नातील भूमिका, आपल्यापैकी प्रत्येकासह, “त्यांनी लिहिले.
विल्कीने सीएनएनला दिलेल्या निवेदनात उलियोटच्या सुटकेची पुष्टी केली.
“गेल्या दोन वर्षांपासून, जॉन उलियोट यांनी दशकात दशके व्हीए साठी सुधारण्याच्या सर्वात उत्पादक वेळेत व्हर्जर्सला असाधारण सेवा प्रदान केली आहे,” विल्की यांनी लिहिले. “पूर्वी मरीन आणि दीर्घ काळातील सरकारी सेवक म्हणून, जॉन आपल्या वतनांना तोंड देत असलेल्या समस्यांना आणि त्यांच्या सेवा सुधारण्याचे महत्त्व समजतो.
“आम्ही जॉनच्या नेतृत्वाची आठवण काढू, परंतु तो नेहमीच व्हीएचा मित्र असेल आणि पुढील संघात सामील होणारा तो एक चांगला जोडी असेल,” असेही त्याने सांगितले.
ईमेलच्या पृष्ठभागावर दिसल्यापासून डिसेंबरमध्ये उलियोटने आग लावली. त्यांनी विभागचे माजी मुख्य विविधता अधिकारी यांना व्हर्जिनियाच्या चार्लोट्सविले येथे झालेल्या “युनिट द राइट” या मोहिमेत भाग घेणार्या पांढर्या अतिरेकी आणि न्यु-नाझींच्या अधिक निंदनीय निषेधास पोस्ट करण्यापासून अधिक हताश केले.
त्या वेळी, विल्कीने युलियोटचे निवेदन केले की, “व्हीए टीमवर होते कारण त्याने वेटर्सना वचनबद्ध केले आहे आणि समुद्री आणि सार्वजनिक सेवक म्हणून आयुष्यभर अपवादात्मक सेवा व्यतीत केली आहे.”
गेल्या मार्च, यूएसए टुडे आणि द वॉशिंग्टन पोस्टच्या अहवालात असे दिसून आले की उलियोट यांनी सदस्यांना वरिष्ठ राजीनामा देण्यास सदस्यांना उत्तेजन देण्यासाठी प्रोत्साहित करण्यासाठी टॉप हाऊस व्हर्टन्स अॅफेरिस कमिटीच्या कर्मचार्यांकडून जाण्याचा प्रयत्न करुन तत्कालीन सचिव डेव्हिड शुल्किन यांना काढून टाकण्याचा प्रयत्न केला.
Ullyot त्या वेळी त्या अहवाल विवाद आणि आरोपी “हास्यास्पद” म्हणतात एक विधान जारी.
व्हाईट हाऊसने मार्च 2017 मध्ये उलियोट यांच्या नियुक्तीची घोषणा केली. व्हीए मध्ये सामील होण्यापूर्वी त्यांनी ब्रितन स्ट्रॅटेजी ग्रुपचे व्यवस्थापकीय भागीदार म्हणून काम केले.
त्यापूर्वी, युलियोट यांनी सीनेट आर्म्ड सर्व्हिसेस कमिटी आणि सीनेट व्हॅटर्स ऍफेसिस कमिटी या दोन्ही संस्थांचे संचालक म्हणून काम केले.
व्हीएनुसार ते अमेरिकेच्या मरीन कॉर्प्समध्ये माजी गुप्तचर अधिकारी व स्काउट स्निपर प्लॅटून कमांडर आहेत.