एक्सबॉक्स लाइव्ह iOS आणि Android वर येत आहे, परंतु स्विच (अद्याप) – GamesIndustry.biz नाही – Boisar Marathi News

एक्सबॉक्स लाइव्ह iOS आणि Android वर येत आहे, परंतु स्विच (अद्याप) – GamesIndustry.biz नाही

जीडीसीच्या पुढे, मायक्रोसॉफ्टने जाहीर केले की आयओएस आणि अँड्रॉइडमध्ये Xbox थेट सेवा येणार आहेत.

यात यश, गामरस्कोर, मित्र सूची, कौटुंबिक सेटिंग्ज आणि Xbox थेट सुरक्षा उपायासारख्या वैशिष्ट्यांचा समावेश आहे. विकसक आता हे त्यांच्या स्मार्टफोन शीर्षकामध्ये अंमलबजावणी करण्यास सक्षम आहेत.

“आम्ही गेल्या काही वर्षांमध्ये आम्ही काय केले आहे ते पहा, विशेषतः मायक्रॉफ्टसह, आम्ही मागील काही वर्षांमध्ये मायक्रॉफ्ट जितक्या शक्य तितक्या प्लॅटफॉर्मवर Xbox थेट घेतले आहे,” गेमिंग क्लाउडचे मायक्रोसॉफ्ट सीव्हीपी करीम चौधरी म्हणाले. “आम्ही त्या सर्व गमर्ससाठी एकत्रित आणि एकवचनी अनुभव एकत्रित करून त्या समुदायांना एकत्रित करत आहोत.

“आम्ही आता विकासकांसाठी आमच्या नवीन मोबाइल एसडीकेसह विकसकांसाठी उपलब्ध आहोत जे आयओएस आणि अँड्रॉइडसाठी उपलब्ध आहे. एका साइन-इनसह, आयओएस आणि अॅन्ड्रॉइड गेम्ससह प्रशंसनीय आवडते Xbox थेट वैशिष्ट्ये जसे की यश , गेमरस्कोर, नायक आकडेवारी, मित्रांची यादी, क्लब सदस्यता आणि अगदी कौटुंबिक सेटिंग्ज – आपण कोणता डिव्हाइस प्ले करीत आहात हे महत्त्वाचे नसते.

“मायक्रॉफ्टमध्ये किंवा सॉलिटेअरमध्ये आम्ही ऑफर केलेल्या संपूर्ण अनुभवाची तरतूद आहे, परंतु उपलब्धते किंवा गेमर्सकोरसारख्या स्टँडअलोन वैशिष्ट्ये देखील आहेत.” Xbox ट्रस्टेड आयडेंटिटी नेटवर्क लॉग-इनला समर्थन देतो, गोपनीयता, ऑनलाइन सुरक्षितता आणि मुलांचे खाते. आपल्या जवळच्या आणि प्रिय असलेल्या सर्व गोष्टी सुरक्षेच्या, सुरक्षिततेच्या आणि गोपनीयतेच्या बाबतीत आहेत. ”

तथापि, निन्तेन्टो स्विचवर येणा-या सेवांच्या संदर्भात कंपनीला काहीही सांगण्याची गरज नाही. जीडीसीच्या भाषणात तपशीलवार सांगितल्यानुसार मायक्रोसॉफ्टने निन्टेन्डोच्या मशीनशी एक समान टाय-अप घोषित करण्याची अपेक्षा केली होती .

1

मायक्रोसॉफ्टच्या करीम चौधरी

चौधरी म्हणतात, “आमचे ध्येय म्हणजे दोन अब्ज गेमर एकत्र करणे.” “पण आज आमच्याकडे स्विचशी संबंधित कोणतीही विशिष्ट घोषणा नाहीत.”

चौधरी पुढे म्हणाले की विकासकांनी पूर्वी वापरलेल्या विंडोज फोन एसडीकेपेक्षा नवीन एसडीके ऑपरेट करणे सोपे होईल.

“आम्हाला खरोखर वाटते की आमच्याकडे समुदायांच्या बाबतीत Xbox Live ऑफरसह एक आकर्षक ऑफर आहे. हे गेम डेव्हलपर आणि त्यांची निवड खाली येते. आम्हाला Xbox Live ऑफरची सुरक्षा, सुरक्षितता, गोपनीयता आणि सुसंगतता यावर अभिमान आहे. ते त्यांच्या खेळाडुंना आणण्यासाठी – तसेच क्लब आणि यशांसारख्या Xbox Live ची वैशिष्ट्ये – ते तसे करण्यास मोकळे आहेत परंतु आमच्या दृष्टिकोनबद्दल मला जे आवडते ते म्हणजे आम्ही एक गेम विकासक-केंद्रित दृष्टीकोन घेत आहोत, आणि ते आमच्या किंवा त्यांच्या बर्याच Xbox लाईव्ह वैशिष्ट्यांप्रमाणे घेऊ शकतात आणि ही खूप हलके प्रक्रिया आहे. ”

आयओएस आणि अॅन्ड्रॉइडवर येणारे Xbox थेट हे शीर्षक असू शकते, परंतु नवीन जीडीसीच्या मालिकेतील हे केवळ मायक्रोसॉफ्टच्या विकास सेवांसाठी उपलब्ध आहे.

कंपनीने मायक्रोसॉफ्ट गेम स्टॅकही उघड केले आहे, जे व्हिज्युअल स्टुडिओ, डायरेक्टएक्स, अझूर आणि हावोक सारख्या बर्याच विकास उत्पादनांना एक बंडलमध्ये एकत्रित करेल. गेम स्टॅक सूचीमधून त्यांना काय हवे आहे ते निवडण्यासाठी आणि निवडण्यासाठी विकसक मुक्त असतील.

“ऐतिहासिकदृष्ट्या, आमच्या सर्व ऑफर मायक्रोसॉफ्टच्या सभोवताली वेगवेगळ्या खिडक्यांमध्ये वेगवेगळ्या आणि वेगवेगळ्या राहतात,” असे चौधरी पुढे म्हणाले. “विकसकांना साधने शोधण्यात वेळ नाही आणि आम्ही ऑफर करणार्या प्रत्येक गोष्टीवर नेव्हिगेट करणे कठिण असू शकते. म्हणूनच आम्ही या गोष्टी एकत्र आणत आहोत.

“गेम स्टॅक हा एक छत्री अंतर्गत प्लॅटफॉर्म, साधने आणि सेवांचा एक संपूर्ण पारिस्थितिक तंत्र आहे जो गेम विकासाच्या प्रत्येक चरणास समर्थन देतो. परंतु महत्त्वाचे म्हणजे निवडक आहे. गेम विकासक गेम स्टॅकमधून जितके कमी किंवा कमी निवडतात तितकेच ते स्वतंत्र आहेत. जर त्यांना एक तुकडा घेणे आवडत असेल तर ते उत्तम आहे. जर त्यांना संपूर्ण विभाग घ्यायला आवडत असेल तर आम्ही तेही समर्थन करू. ”

मायक्रोसॉफ्ट प्लॅटफॉर्म अज्ञेयवादी असल्याची प्रतिबद्धता रेखांकित करण्यासाठी उत्सुक आहे

मायक्रोसॉफ्ट प्लॅटफॉर्म अज्ञेयवादी असल्याची प्रतिबद्धता रेखांकित करण्यासाठी उत्सुक आहे

गेम स्टॅक प्रामुख्याने मायक्रोसॉफ्टने आधीपासून चालविल्या जाणार्या सेवांचा समावेश केला आहे, त्यात काही दशकांपासून अस्तित्वात असलेल्या काही गोष्टींचा समावेश आहे. परंतु अॅझूर प्लेफॅबमध्ये काही नवीन सेवा उपलब्ध आहेत. मायक्रोसॉफ्टने गेल्या वर्षी अधिग्रहित प्लेफॅब, गेम स्टुडिओमध्ये क्लाउड सेवा प्रदान करते आणि मायक्रोसॉफ्टने पाच नवीन वैशिष्ट्ये सादर केली आहेत.

त्यात एक नवीन जुळणी सेवा समाविष्ट आहे, जी Xbox Live Matchmaking कडून स्वीकारली जाते. प्लेफॅब पार्टी रीअल-टाइम अनुवाद आणि व्हॉइस आणि चार्ट सेवांमध्ये प्रतिलेखन सक्षम करते. प्लेफॅब गेम अंतर्दृष्टी आहेत, जे आपले गेम कसे कार्य करत आहेत यावर लक्ष ठेवण्यास मदत करते. प्लेफॅब पब सब एक संदेश सेवा आहे जी सामग्री अद्यतने आणि जुळणी करण्याच्या सूचना यासारख्या गोष्टी सक्षम करते. आणि शेवटी, प्लेफॅब वापरकर्ता व्युत्पन्न सामग्री, जे वापरकर्त्यांना व्युत्पन्न केलेली सामग्री तयार आणि सामायिक करण्यास सक्षम करते, तीच माइनक्राफ्ट मार्केटप्लेससाठी वापरली जाणारी हीच तंत्रज्ञान आहे.

मायक्रोसॉफ्टने विकासकांना आश्वासन दिले आहे जे प्लेफॅब वापरत आहेत जे ते इतर क्लाउड प्रदात्यांसह कार्य करणे सुरू ठेवतील. प्रत्यक्षात, मायक्रोसॉफ्टने वारंवार क्रॉस-प्लॅटफॉर्म, प्लॅटफॉर्म अॅग्नोस्टिक दृष्टिकोन रेखांकित केले.

आम्ही गेमिंगबद्दल विचार करतो त्याप्रमाणे आम्ही गेमिंगबद्दल विचार करतो, असे चौधरी म्हणाले. “आमची दृष्टी [लोक] ज्यांना लोक इच्छित असलेल्या लोकांवर इच्छित असलेल्या गेमवर खेळण्याची स्वातंत्र्य असणे आवश्यक आहे आणि आमचे धोरण ग्राहकांच्या हृदयावर केंद्रित आहे. हे खेळ विकासकांसारखेच आहे. , आपण एएए स्टुडिओ किंवा इंडी डेव्हलपर असाल तरच प्रारंभ करू शकता. ”