अपघात, स्पीड सापळे – एनडीटीव्हीचा अहवाल देण्यासाठी Google नकाशे रोलिंग आउट फीचर – Boisar Marathi News

अपघात, स्पीड सापळे – एनडीटीव्हीचा अहवाल देण्यासाठी Google नकाशे रोलिंग आउट फीचर

Google नकाशे ने एक वैशिष्ट्य चालू करणे सुरू केले आहे जे वापरकर्त्यांना त्यांच्या गंतव्यस्थानावर नेव्हिगेट करताना दुर्घटना आणि वेगवान सापांची तक्रार करू देते. नेव्हिगेशन अॅप्स वेझवरील स्पीड ट्रॅप आणि दुर्घटना अहवाल पर्यायांनी प्रेरित केलेली नवीन वैशिष्ट्ये सुरुवातीला गेल्या वर्षी पाहिली गेली होती. तथापि, असे दिसते की Google ने आपल्या वापरकर्त्यांसाठी जागतिक स्तरावर नवीन अद्यतन आणला आहे. स्पीड ट्रॅप आणि अपघात अहवाल संबंधित वैशिष्ट्य सध्याच्या टप्प्यावर Android डिव्हाइसेसवर उपलब्ध आहे. जरी भविष्यात iPhones चा मार्ग येण्याची शक्यता आहे.

रेडडिट अहवालावर वापरकर्त्यांनी नेव्हिगेशन मोडमध्ये गती सापळे आणि दुर्घटनांचे अहवाल देण्याची सुविधा जगभरातील Android डिव्हाइसेसवर विस्तृतपणे चालविली जात आहे. एक समर्पित अॅड एक अहवाल फंक्शन आहे जो Google नकाशे वर नेव्हिगेशन वापरताना स्पीड सापळे आणि दुर्घटनांचे अहवाल देण्यासाठी पर्याय आणतो.

Waze वर लोक कशा प्रकारे तक्रार करू शकतात यासारखेच, नवीन वैशिष्ट्य वापरकर्त्यांना Google नकाशे वर स्पीड सापळे आणि दुर्घटनांचे अहवाल देण्याची परवानगी देते. आपल्याला स्क्रीनच्या तळाशी वरील बाण टॅप करून किंवा नेव्हीगेशन स्क्रीनवरील अहवाल बटण दाबून एक अहवाल जोडा पर्याय टॅप करणे आवश्यक आहे. अहवाल बटण ऑडिओच्या पुढे आणि विस्तारीत काचेच्या बटणाजवळ बसतो.

एक अहवाल जोडा पर्याय टॅप केल्यानंतर, आपण आपल्या मार्गावर झालेल्या क्रॅश किंवा वेगाने सापळाबद्दल थेट Google ची तक्रार करु शकता. आपल्याला त्याच मार्गावर पुढे चालू ठेवावे किंवा पर्यायी एक निवडावे हे ठरविण्यात मदत करण्यासाठी आपल्या मार्गावरील कित्येक लोकांनी समस्या नोंदविल्या आहेत हे Google नकाशे देखील दर्शवतात. गुगल मॅप्स अपघात स्पीड ट्रॅप अहवाल गॅझेट 360 Google नकाशे

आपण Google नकाशे वर नेव्हिगेशन प्रारंभ केल्यानंतर नवीन वैशिष्ट्य केवळ दर्शनीय आहे हे लक्षात घेण्यासारखे आहे. तसेच, वेझवरील अहवाल वैशिष्ट्यांव्यतिरिक्त अपघात किंवा स्पीड सापळेच नव्हे तर रस्त्याच्या बंद आणि धोक्यांविषयी अहवाल देण्यासाठी उपलब्ध आहेत, Google ची ऑफर अजूनही निसर्गात मर्यादित आहे.

दुर्घटना आणि गती सापळ्यांचा अहवाल देण्यासाठी Google ने अधिकृतपणे नवीन वैशिष्ट्य जाहीर केले नाही. तथापि, गॅझेट 360 नवीन दिल्लीतील Android डिव्हाइसेसवरील रोलआउट स्वतंत्रपणे सत्यापित करण्यात सक्षम होते. रोलआउटवर स्पष्टतेसाठी Google ला एक ईमेल देखील पाठविला गेला, तरीही आम्हाला प्रकाशन होईपर्यंत प्रतिसाद मिळाला नाही.

आम्ही नमूद केल्याप्रमाणे, Google आता स्पष्टपणे जागतिक स्तरावर अहवाल वैशिष्ट्य सादर करीत आहे, परंतु तो मागील वर्षी जूनमध्ये प्रथम पाहिला गेला. नोव्हेंबरमध्ये काही सुधारणा केल्या होत्या .