आयपीएल 201 9: वरुण ऍरॉनने आयपीएलला भारताला दगडफेक केल्याने आयपीएलला लक्ष्य केले – टाइम्स ऑफ इंडिया – Boisar Marathi News

आयपीएल 201 9: वरुण ऍरॉनने आयपीएलला भारताला दगडफेक केल्याने आयपीएलला लक्ष्य केले – टाइम्स ऑफ इंडिया

नवी दिल्ली:

वरुण आरोन

विजय हजारे ट्रॉफीच्या 2010-11 हंगामात 153 किलोमीटर प्रति तास घसरताना त्याने हेडलाइन्स केले होते. सिंहभाम (झारखंड) चा वेगवान गोलंदाज भारतीय क्रिकेटमधील गोलंदाजांपैकी एक आहे जो नियमितपणे 145 किमी प्रति तास घसरतो. मोहम्मद शमी,

जसप्रित बुमरा

आणि उमेश यादव हे अशा इतर खेळाडू आहेत ज्यांच्याकडे वेगवान गोलंदाजी करण्याची क्षमता आहे.

2011 मध्ये महेंद्रसिंह धोनीच्या नेतृत्वाखालील कर्णधारपदी त्याने कसोटी आणि एकदिवसीय सामने पदार्पण केले होते. त्यानंतर 2015 मध्ये बेंगलुरु टेस्ट व दक्षिण आफ्रिकेत भारताच्या जर्सीने मागे टाकले होते.

आंतरराष्ट्रीय मैदानावर खेळल्यापासून चार वर्षे झाले आहेत, परंतु 2 9 वर्षांचा असा विश्वास आहे की त्याच्यात आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट आहे.

अहरोन खरेदीदारांना आकर्षित करण्यास अपयशी ठरला

आयपीएल

2018 च्या सत्राआधी लिलाव, परंतु रणजी ट्रॉफी आणि सय्यद मुश्ताक अली टूर्नामेंटच्या प्रभावी कामगिरीमुळे 2 9 वर्षीय खेळाडूला रु. 2.40 कोटी

राजस्थान रॉयल्स

साठी

आयपीएल 201 9

हंगाम 7 9-वर्षीयाने 7 प्रथम-विकेटांच्या सामन्यात 25 बळी घेतले, त्यात दोन पाच बळींचा समावेश आहे.

आयपीएल भारतीय संघात पुनरागमन करण्यासाठी एक वेगवान दगड म्हणून काम करेल अशी अपेक्षा आहे.

आयपीएल 201 9 च्या आसपास कोपऱ्यात, भारतीय वेगवान गोलंदाजांनी रॉयल्सशी केलेल्या प्रशिक्षणाबद्दल टाइम्सफिंडिया.कॉमशी चर्चा केली, संभाव्य भारत परत येण्याची आणि सध्याची भारतीय वेगवान भावना जसप्रित बुमरा.

उद्धरण …

गेल्या हंगामात तुम्ही आयपीएल गमावले. आयपीएल 201 9 मध्ये तुम्ही किती तयारी करता?

प्रशिक्षण खरोखरच चांगले आहे. मी सराव सामन्यात खेळलो आणि सराव प्रशिक्षण सत्रे केली. मी घरेलू स्पर्धांमध्ये चांगले प्रदर्शन केले आहे. सईद मुश्ताक अली टूर्नामेंटमध्ये मी खूप छान आहे आणि खरोखरच चांगले खेळलो आहे. मी स्पर्धेसाठी तयार आहे.

राजस्थान रॉयल्सचा दुसरा खिताब जिंकण्याची शक्यता किती चांगली आहे?

आमच्याकडे एक संतुलित बाजू आहे. हे खरोखर एक चांगली युनिट आहे. आमच्याकडे बरेच मॅच विजेते आहेत, जो रॉयल्ससाठी मोठा सकारात्मक आहे. जर तुम्ही मागील कामगिरी पाहिलात तर आरआर एक प्रभावी पक्ष आहे. आयपीएलचा खिताब जिंकण्यासाठी आरआर हा आवडता ठरेल.

एम्बेड 3-1403

खेळाच्या मोठ्या स्वरूपापासून लहानपर्यंत स्विच करणे किती कठीण आहे?

टी 20 स्वरूपात सर्वात महत्वाची गोष्ट अंमलबजावणी आहे. त्या दिवशी आपण नेमके काय करायचे आहे हे आपल्याला माहित असले पाहिजे. जर आपला अंमलबजावणी योग्य असेल तर सर्वकाही ठीक होईल. स्विच प्रचंड होणार आहे. मला माझ्याबरोबर अनुभव आहे आणि मी माझ्या कौशल्यांचा योग्य प्रकारे माझ्या कार्यसंघासाठी उपयोग करू. आयपीएलपुढे आम्ही चांगली तयारी केली आहे. आम्ही काही शिबिरामध्येही भाग घेतला आहे.

विजय हजारे ट्रॉफीमध्ये 153 किमी प्रति तास घ्यायची तेव्हा आपण मथळे बनवले. आपण अद्याप आपला वेग वाढविण्यास काम करता?

हे देवाने मला दिलेली एक प्रतिभा आहे. याबद्दल मी देवाचे आभार मानतो. मला खरोखरच वेगवान गोलंदाजीचा आनंद आहे आणि माझ्या कारकीर्दीत मी जितका वेगवान आहे तितका वेगवान बनू इच्छितो. मी कठोर परिश्रम केले आणि माझे शरीर राखले आहे. माझे कार्य नैतिकता, माझी इच्छा आणि दृढनिश्चय यामागे कारणे आहेत. मी अजूनही खूप वेगवान होऊ शकतो.

आपण अद्याप अँडी रॉबर्ट्सचे व्हिडिओ पहाता?

जेव्हा मला वेळ येतो तेव्हा मी अँडीच्या व्हिडीओ पाहतो. मी कॅरिबियन कॅलीस्पो क्लासिक्स पहातो. त्याच्या गोलंदाजीचे व्हिडिओ पहात असताना मला अजूनही उत्तेजन मिळाले. तो माझा प्रेरणा आहे. मी त्याच्या व्हिडिओंमधून बॉलिंग टिप्स घेत आहे.

एम्बेड 4-1403

2015 मध्ये आपला शेवटचा कसोटी सामना आणि 2014 मध्ये शेवटचा एकदिवसीय सामना खेळला. आपण भारतासाठी खेळत आहात का?

नक्कीच सध्याचा हंगाम माझ्यासाठी चांगला आहे. मला जवळजवळ तीन वर्षानंतर भारत ए कॉल आला. मी दुलीप ट्रॉफीमध्येही चांगले प्रदर्शन केले. माझ्या सातत्यपूर्ण कामगिरीमुळे आता मी आयपीएल खेळणार आहे. क्रिकेट खेळण्याचा एकमात्र कारण म्हणजे भारतासाठी खेळणे आणि भारतासाठी सामने जिंकणे. बर्याच काळासाठी घरगुती क्रिकेट खेळायचे नाही हे माझे ध्येय आहे. मला भारतीय संघात पुनरागमन करण्याची खरोखरच खात्री आहे. मला खात्री आहे की लवकरच होईल. मी खरोखरच आयपीएलची अपेक्षा करीत आहे आणि माझे सर्वोत्तम योगदान देऊ इच्छितो. मला खात्री आहे की मी लवकरच भारतीय जर्सी वापरणार आहे.

आपल्या कारकिर्दीच्या दुखापतीमुळे गंभीरपणे आपल्या कारकिर्दीवर परिणाम झाला आहे का?

दुखापत कोणालाही मदत करत नाही. कोणाला दुखापत करायची आहे? हे कोणत्याही क्रिकेटरशी होऊ शकते. असे काहीतरी आहे जे आपण नियंत्रित करू शकत नाही. माझ्या कारकिर्दीत मला आणखी काटेरी दुखापत झाली आहे. आपण यासह बरेच काही करू शकत नाही. हे आपल्या फिटनेसशी संबंधित नाही. मी नेहमीच फिट झालो आहे. मी अजूनही माझी योग्यता राखली आहे. बोनी जखमांवर नियंत्रण आहे ज्यावर आपण नियंत्रण ठेवत नाही. दिवसाच्या शेवटी जखमांनी मला खूप त्रास दिला आहे. पण त्याने मला दृढनिश्चय करण्याचे शिकवले आहे आणि माझ्या देशात परत येण्यासाठी मला विश्वास दिला आहे. मला तक्रार नाही. मला अजूनही असे वाटते की माझ्याकडे अनेक शतके आहेत आणि माझ्यात भरपूर क्रिकेट बाकी आहे. मी खूप आशावादी आहे.

जसप्रिट बुमरावर तुझी काय भूमिका आहे?

तो एक महान प्रतिभा आहे. यॉर्कर्सला विशेषतः मृत्यू ओव्हरमध्ये नाचण्याची त्यांची क्षमता बरीच आहे. केवळ मर्यादित षटकांच्या क्रिकेटचीच नव्हे तर त्याने टेस्टमध्ये चांगली कामगिरी केली आहे. मला वाटते की तो एक उत्तम गोलंदाज आहे आणि मला खात्री आहे की तो अनेक वर्षे क्रिकेट खेळेल.

तुम्ही एमएस धोनीच्या नेतृत्वाखालील एकदिवसीय आणि कसोटी पदार्पण केले. आगामी विश्वचषकात धोनीची भूमिका किती महत्त्वाची आहे?

तो खेळाचा एक महत्त्वाकांक्षी आणि खरा सामना करणारा आहे. तो सर्व तरुणांना मारहाण करीत आहे. विश्वचषक स्पर्धेत भारतासाठी त्याची उपस्थिती (एकटा) पुरेसा असेल.