अफगाणिस्तानच्या बातम्या जहीर खान आणि सय्यद शिरजाद यांनी अफगाणिस्तान कसोटी संघाला 12 मार्च 1 9 – आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट परिषदेत बोलावले – Boisar Marathi News

अफगाणिस्तानच्या बातम्या जहीर खान आणि सय्यद शिरजाद यांनी अफगाणिस्तान कसोटी संघाला 12 मार्च 1 9 – आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट परिषदेत बोलावले

डाव्या हाताने कव्हर-स्पिनर झहीर खान आणि डावखुरा फिरकीपटू सय्यद शिरजाद हे भारतातील देहरादून येथे आयर्लंडविरुद्धच्या पहिल्या कसोटी सामन्यात अफगाणिस्तानच्या संघात समाविष्ट केले गेले आहेत.

20 वर्षीय झहीरने आयर्लंडविरुद्धच्या मालिकेतील शेवटच्या एकदिवसीय सामन्यात अफगाणिस्तानसाठी पूर्ण आंतरराष्ट्रीय पदार्पण केले आणि 2/55 परत केले, परंतु काही काळापर्यंत सेटमध्ये होता.

त्याने प्रथमच इंटरपॉन्टिनेंटल कपमध्ये 2015 मध्ये आपल्या देशाचे प्रतिनिधित्व केले, पापुआ न्यू गिनीविरुद्ध प्रथम श्रेणीतील पदार्पणवर 7/6 9 धावा घेतल्या आणि 2018 मध्ये 1 9 वर्षांखालील पुरुष क्रिकेट विश्वकरंडक उपांत्य फेरीत त्याने संघाचा भाग घेतला. सध्याचा प्रथम श्रेणीचा रेकॉर्ड तारकीय आहे – 13.14 च्या सरासरीने सात सामन्यांतून 34 बळी.

झहीर खान दोन अविवाहित यू 1 विश्वचषक स्पर्धेत खेळला आहे

झहीर खान दोन अविवाहित यू 1 विश्वचषक स्पर्धेत खेळला आहे

इंग्लंडच्या टी -20 सामन्यात लँकेशायरसाठीही त्याने खेळला आहे, तर फक्त दुखापतीमुळे त्याला राजस्थान रॉयल्ससाठी गेल्या हंगामात आयपीएल पदार्पण करण्यापासून रोखले.

त्याला दुखापत झाली होती ज्यामुळे त्याने अलीकडेच अफगाणिस्तानसाठी अधिक वैशिष्ट्यीकृत केले नाही. संघ व्यवस्थापनाने त्याला संघात सामील करण्यापूर्वी त्याच्या प्रगतीचे निरीक्षण केले.

चार टी -20 सामने खेळणारे शिरझाद अधिक अनुभवी आहेत आणि आयर्लंड मालिकेदरम्यान त्याने एकदिवसीय सामन्यात पदार्पण केले आहे. त्यांचा पहिला-श्रेणीचा रेकॉर्डही अपवाद आहे – 25.38 सरासरीने 15 सामन्यांत 4 9 विकेट आणि डाव्या-अर्मेरसारखे, त्याने अफगाणिस्तानला वेगळा कोन दिला तर पिचला सीमर्स-फ्रेंडली दिसतो.

सय्यद शिरजाद डाव्या हाताने सीम पर्याय देतो

सय्यद शिरजाद डाव्या हाताने सीम पर्याय देतो

जहीर खान आणि सय्यद शिरजाद या दोघांनी प्रथम श्रेणी क्रिकेटमध्ये चांगली गोलंदाजी केली आहे आणि आयसीसी इंटरकांटिनेंटल कपसाठी अफगाणिस्तानमध्ये खेळला आहे, असे मुख्य चयनकर्ता डॉलात अहमदजी यांनी सांगितले. 14 सदस्यीय कसोटी संघाची घोषणा करताना आम्ही जहीरच्या फिटनेस अहवालाची वाट पाहत होतो आणि आता तो पूर्णपणे फिट आहे, आम्ही त्याला संघात सामील करण्याचा निर्णय घेतला आहे. सय्यद शिरजाद संघात आणखी वेगवान गोलंदाज म्हणून जोडला गेला तर आवश्यक असलेला दुसरा गोलंदाजी पर्याय. ”

15 मार्चला एकदिवसीय कसोटी देहरादून येथे सुरू होईल.

स्क्वाड: असगर अफगान (सी), मोहम्मद शहजाद (इ), इशानुल्लाह जनात, जावेद अहमदी, रहमत शाह, नासीर जामल, हशमतुल्ला शाहिदी, इरकम अलीखेल, मोहम्मद नबी, रशीद खान, वफादर मोमंद, यमीन अहमदझाई, शराफुद्दीन अशरफ, वकार सलमखेल, झहीर खान, सय्यद शिरजाद